रात्रीच्या वेळी तुम्ही अशा प्रकारच्या अंडरवेअर घालून झोपता का.? या आजारांचे शिकार व्हाल.!

आरोग्य

बर्‍याच वेळा असे घडते की जेव्हा आपण दिवसाच्या धावपळानंतर इतका कंटाळा आलेला असतो की कधी झोपतो असे वाटते. पूर्ण दिवस एकदम टाइट कपडे घातल्याने आपल्या त्वचेला श्वास भेटत नाही आणि यामुळेच आपल्या शरीरावरील रोम छिद्रे हे नाहीसे होवून जातात आणि परिणामी आपले शरीर श्वाश घेवू शकत नाही. यामुळे आपल्याला अनेक आजारांना सामोरे जावे लागते. आणि यावर उपाय म्हणून आपण अनेक औषधे घेतो. वेगवेगळ्या लोकांचे सल्ले सुद्धा घेतो. आपण यावर अनेक उपाय सुद्धा करून बघतो.

पण असे रात्रीचे कपडे न घालता झोपणे सुद्धा फायदेशीर असते. असे सांगितले जाते की, रात्री झोपताना तुम्ही सैल, आरामदायक किंवा ढगळे कपडे घालून झोपले पाहिजे. घट्ट कपड्यामुळे तुम्हाला झोपेची समस्या उद्भवू शकते. अंडरवेअर आणि पूर्ण कपडे घालून रात्री झोपावे अशी अनेकांची सवय असते. काही स्त्रिया किंवा पुरुष कोणत्याही प्राइवसी शिवाय वाढतात, ज्यामुळे पूर्ण कपड्यांमध्ये झोपणे,अंडरवियर घालून झोपी जाणे अशा सवयी वाढतात.

नंतर या सवयी अपुढे अशाच टिकून राहतात. पण आम्ही आपल्याला सांगू की टाईट अंडरवेअर घालून झोपणे आपल्या आरोग्यासाठी खूप वाईट असू शकते. काही संशोधनात असे दिसून आले आहे की घट्ट अंडरवियर घालणे पुरुषांच्या आरोग्यासाठी खूप धोकादायक ठरू शकते. अशा परिस्थितीत रात्री पुरुषांनी अंतर्वस्त्रे का घालू नये ते जाणून घ्या. याचे पहिले कारण म्हणजे भारतात आर्द्रता खूप जास्त आहे. ज्यामुळे संपूर्ण शरीर खूप घाम गाळते.

हे वाचा:   आता अक्कल दाढ कोणाचीच दुखणार नाही, हा उपाय दाढ दुखीचा काळ असेल.!

घामामुळे पुरुषांच्या अंतर्गत भागावर याचा वाईट परिणाम होतो. अशा परिस्थितीत, अंतर्गत भागांमध्येही हवा ठेवणे आवश्यक आहे. भारतात लहानपणापासूनच मुलांना पायजामा किंवा अंडरवियर घालायचे आहे, जे लोक मोठे होईपर्यंत आणि त्यानंतरही करतात. परंतु असे केल्याने आपल्या शरीरात बॅक्टेरिया तयार होऊ शकतात. तसेच घाम कोरडे झाल्यामुळे शरीरालाही खाजगी भागातून वास येतो. तसेच, घट्ट अंडरवियर घालण्यामुळे पुरळ उठू शकतो आणि संसर्ग सहज पसरतो.

यासाठी आणखी एक कारण म्हणजे सतत दबाव आणि उच्च तापमानामुळे दिवसभर घट्ट अंडरवियर घालणार्‍या पुरुषांच्या शुक्राणूंची गुणवत्ता धोक्यात येऊ शकते. यामुळे, आपल्या अंडकोषांवर देखील वाईट परिणाम होऊ शकतो. याचे तिसरे कारण म्हणजे घट्ट अंडरवियर घालणे तुम्हाला आरामदायक वाटत नाही. त्याचा तुमच्या झोपेवरही परिणाम होतो. आरामदायक वाटत नसल्यामुळे आपली झोप रात्री बर्‍याच वेळा उघडते, यामुळे आरोग्यास हानी पोहचू शकते.

हे वाचा:   पपई चे पानाचे फायदे नक्की जाणून घ्या, महिलांसाठी आहे वरदान.!

जे लोक कपडे न घालता झोपतात त्यांना डायबेटिस होण्याची शक्यता कमी असते. बेडरूममधील तापमानाचा परिणाम तुमच्या बॉ़डी फॅटवर होत असतो. यामुळे रात्री संपूर्ण कपडे काढून झोपल्याने डायबेटिस होण्याची शक्यता कमी असते. तसेच, कपडे न घालता झोपल्याने तसेच त्वचेचा त्वचेशी संपर्क झाल्याने ऑक्सीटॉक्सिनची मात्रा कमी होते. यामुळे ब्लड प्रेशर नियंत्रित राहतो आणि प्रतिकारकक्षमता चांगली राहते.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सुचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *