तोंडावर नको त्या जागेवर केस उगले आहेत का.? नको त्या जागेवर जर आले असतील खूप केस तर घरीच करायचे हे एक सोपे काम.!

आरोग्य

नमस्कार मैत्रिणींनो अनेक महिलांना अनेक प्रकारच्या समस्यांना सामोरे जावे लागत असते अनेक महिलांच्या चेहऱ्यावरती नको त्या ठिकाणी केस उगवत असतात अशावेळी या महिला खूपच चिंतेत राहतात की या केसांना कशाप्रकारे सामोरे जावे. अनेक महिला तर पूर्णपणे शेव करत असतात. अशावेळी हा खूपच चिंतेचा विषय बनत जातो परंतु चिंता करण्याची काही गरज नाही.

आम्ही तुम्हाला काही सोपे घरगुती उपाय सांगणार आहोत ज्या उपायाने तुम्ही तुमच्या चेहऱ्यावर असलेले केस हे कायमस्वरूपी नष्ट करू शकता. म्हणजे हे उपाय केल्याने तुमच्या चेहऱ्यावर असणारे केस कायमस्वरूपी नष्ट होतील. चेहऱ्यावरील अवांछित केस ही बर्‍याच व्यक्तींसाठी एक सामान्य चिंतेची बाब असू शकते आणि या समस्येचे निराकरण करण्यासाठी विविध पद्धती आहेत.

लेझर हेअर रिमूव्हल आणि थ्रेडिंग यासारखे व्यावसायिक उपचार प्रभावी असले तरी काही नैसर्गिक आणि घरगुती उपायांना प्राधान्य देतात. या लेखात, आम्ही चेहऱ्यावरील अवांछित केस काढण्यासाठी काही घरगुती उपाय शोधू. हळद आणि दूध: साहित्य: 1 टीस्पून हळद, 1 टेबलस्पून दूध चला आता यासाठीच्या कृती बघूया. पेस्ट तयार करण्यासाठी हळद आणि दूध मिसळा.

नको असलेले केस असलेल्या भागात ते लावा आणि 15-20 मिनिटे राहू द्या. ते सुकल्यावर हलक्या हाताने पुसून टाका. हळदीमध्ये नैसर्गिक ब्लीचिंग गुणधर्म आहेत ज्यामुळे केसांची दृश्यमानता कमी होण्यास मदत होते. पपई आणि हळदीचा मास्क: यासाठी साहित्य, 2 टेबलस्पून पपई पेस्ट, 1/2 टीस्पून हळद

हे वाचा:   वर्षापासून शुगरला कंटाळलेले लोक एकदा नक्की वाचा.! आयुष्यात पुन्हा कधीच शुगरच्या गोळ्या घ्याव्या लागणार नाही.!

आता यासाठीच्या कृती बघूया, पपईची पेस्ट आणि हळद एकत्र करून घट्ट मास्क तयार करा. ते तुमच्या चेहऱ्यावर लावा आणि धुण्यापूर्वी 15-20 मिनिटे बसू द्या. पपईमध्ये पपेन हे एन्झाइम असते जे केसांच्या कूपांना कमकुवत करू शकते. साखर आणि लिंबाचा रस यासाठी साहित्य, 2 टेबलस्पून साखर, 2 चमचे लिंबाचा रस, 10 चमचे पाणी आता यासाठीच्या कृती बघूया.

पेस्ट तयार करण्यासाठी साखर, लिंबाचा रस आणि पाणी मिसळा. केसांच्या वाढीच्या दिशेने ते लावा आणि नंतर विरुद्ध दिशेने स्वच्छ धुवा. हे नैसर्गिक एक्सफोलिएटर म्हणून काम करते आणि नको असलेले केस काढून टाकण्यास मदत करते. अंड्याचा पांढरा मास्क: यासाठीचे साहित्य, 1 अंड्याचा पांढर, 1 टेबलस्पून कॉर्न स्टार्च, 1 टेबलस्पून साखर आता यासाठीच्या कृती बघूया.

अंड्याचा पांढरा, कॉर्नस्टार्च आणि साखर एक चिकट पेस्ट तयार होईपर्यंत फेटा. ते प्रभावित भागात लावा, कोरडे होऊ द्या आणि नंतर सोलून घ्या. हा मुखवटा त्वचेला घट्ट करताना चेहऱ्यावरील केस काढण्यास मदत करू शकतो. ओटचे जाडे भरडे पीठ आणि केळी स्क्रब, यासाठी साहित्य, 1 पिकलेले केळे, ओटचे जाडे भरडे पीठ दोन चमचे. आता यासाठीच्या कृती बघूया.

हे वाचा:   रोज जेवताना आहारात घेतले हे काही पदार्थ तर कॅल्शियम नेहमी वाढतच जाईल.! ९० वर्ष वया पर्यंत कॅल्शियमची कमतरता कधीही भासणार नाही.!

केळी मॅश करा आणि जाड पेस्ट तयार करण्यासाठी ओटचे जाडे भरडे पीठ मिसळा. साधारण 15 मिनिटे या मिश्रणाने आपला चेहरा हळूवारपणे स्क्रब करा आणि नंतर स्वच्छ धुवा. हे एक्सफोलिएटिंग स्क्रब म्हणून काम करते जे चेहऱ्यावरील बारीक केस काढू शकते. आता यासाठीच्या कृती बघूया. हे घरगुती उपाय कालांतराने चेहऱ्यावरील अवांछित केसांची दृश्यमानता कमी करण्यास मदत करू शकतात.

परंतु परिणाम व्यक्तीपरत्वे बदलू शकतात. हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की या पद्धती कायमस्वरूपी उपाय देऊ शकत नाहीत. तुम्हाला चेहऱ्यावरील केसांची जास्त किंवा सतत चिंता असल्यास, लेसर केस काढणे किंवा इलेक्ट्रोलिसिस यासारख्या अधिक प्रभावी आणि चिरस्थायी उपायांसाठी त्वचारोगतज्ज्ञ किंवा व्यावसायिकांचा सल्ला घ्या. तुम्हाला कोणतीही प्रतिकूल प्रतिक्रिया होणार नाही याची खात्री करण्यासाठी हे उपाय वापरण्यापूर्वी नेहमी पॅच चाचणी करा.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.