सततचा खोकला शून्य मिनिटात नष्ट होणार.! कधीही खोकला येऊ लागला तर पटकन तोंडात टाकायचे हे पान.! खोकला मरेपर्यंत होणार नाही.!

आरोग्य

सध्या अनेक लोकांना सर्दी खोकला पडसे अशा प्रकारच्या आजाराने घेरले आहे. अशावेळी अशा लोकांना समजत नाही की काय करायला हवे अनेक लोक मेडिकल किंवा दवाखान्यात जाऊन यासंबंधी असलेली गोळ्या औषधे किंवा मेडिकल घेत असतात परंतु डायरेक्ट गोळ्या औषधे घेणे ऐवजी काही घरगुती उपाय करून देखील तुम्ही तुमचा खोकला पूर्णपणे बंद करू शकता.

खोकला खूप त्रासदायक असू शकतो. ओव्हर-द-काउंटर कफ सिरप सहज उपलब्ध असताना, खोकल्याची लक्षणे दूर करण्यासाठी अनेक शतकांपासून विविध वनस्पतींच्या पानांचा वापर करून नैसर्गिक उपाय वापरले जात आहेत. या लेखात, आम्ही खोकल्यापासून मुक्त होण्यासाठी काही प्रभावी पानांवर आधारित घरगुती उपाय सांगणार आहोत.

तुळशी (पवित्र तुळस) पाने: तुळशीच्या पानांमध्ये दाहक-विरोधी आणि प्रतिजैविक गुणधर्म असतात. तुळशीच्या पानांचा खोकल्याचा उपाय करण्यासाठी तुळशीची काही ताजी पानं घ्या, ती धुवा आणि हळूहळू चावून घ्या. वैकल्पिकरित्या, तुम्ही तुळशीची पाने गरम पाण्यात टाकून सुखदायक चहा बनवू शकता. पुदिन्याची पाने: पुदिन्याची पाने कोरड्या खोकल्यापासून आराम देऊ शकतात.

पुदिन्याची मूठभर ताजी पाने कुस्करून त्यांचा रस काढा. या रसात एक चमचा मध मिसळून सेवन करा. हा उपाय तुमचा घसा शांत करू शकतो आणि खोकला दाबू शकतो. आले हे औषधी गुणधर्मांसाठी प्रसिद्ध आहे. आल्याची काही पाने घ्या, त्यांचा चुरा करा आणि रस काढा. खोकल्यापासून आराम मिळण्यासाठी या रसात मधाचे मिश्रण करून सेवन करा. आल्याची पाने जळजळ कमी करण्यास आणि घसा शांत करण्यास मदत करतात.

हे वाचा:   डोळ्यांची नजर वाढवून चष्मा काढून टाकेल हा घरगुती उपाय...! आता आंधळ्या व्यक्तीला पण दिसू लागेल.!

निलगिरीची पाने: निलगिरीच्या पानांमध्ये खोकला कमी करणारे नैसर्गिक संयुगे असतात. उकळत्या पाण्याच्या भांड्यात निलगिरीची काही पाने घालून स्टीम इनहेलेशन तयार करा. तुमचे वायुमार्ग साफ करण्यासाठी आणि रक्तसंचय दूर करण्यासाठी वाफेचा श्वास घ्या. सुपारी पान: पारंपारिक उपायांमध्ये सुपारीची पाने त्यांच्या औषधी गुणधर्मांसाठी वापरली जातात. सुपारीच्या पानाचा खोकल्याचा उपाय करण्यासाठी, एक सुपारी कोमट करा आणि एका बाजूला मोहरीच्या तेलाचा थर लावा.

हे उबदार पान तुमच्या छातीवर किंवा घशावर ठेवा आणि कापडाने झाकून ठेवा. यामुळे खोकल्याची लक्षणे आणि रक्तसंचय कमी होऊ शकतो. कडुलिंबाची पाने: कडुलिंबाच्या पानांमध्ये बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ आणि दाहक-विरोधी गुणधर्म असतात. काही कडुलिंबाची पाने पाण्यात उकळून टाका आणि घशाची जळजळ आणि खोकला दूर करण्यासाठी गार्गल म्हणून टाकलेल्या पाण्याचा वापर करा.

हे वाचा:   बरेच लोक कानात ह्या वस्तू घालून कानाचे नुकसान करतात.! कानात असलेला मळ फक्त तीनच मिनिटात बाहेर काढा.!

हे संक्रमणाचा सामना करण्यास देखील मदत करू शकते. लिंबू आणि तुळशीच्या पानांचा चहा: गरम पाण्यात लिंबाचा रस, तुळशीची पाने आणि मध एकत्र करून सुखदायक चहा तयार करा. हा उपाय केवळ खोकल्यापासून मुक्त होण्यास मदत करत नाही तर तुमच्या रोगप्रतिकारक शक्तीला व्हिटॅमिन सी बूस्ट देखील प्रदान करतो. बडीशेप पाने: बडीशेपची पाने खोकला आणि घशाची जळजळ कमी करण्यासाठी प्रभावी म्हणून ओळखली जातात.

एका जातीची बडीशेपची काही ताजी पाने चावा किंवा एका बडीशेपच्या पानांचा चहा बनवण्यासाठी त्यांना उकळवा. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.