फुप्फुसांना ठेवायचे असेल मजबूत, तर कांद्यामध्ये या चार गोष्टी एकत्र करून अशाप्रकारे वापरा, जबरदस्त फायदा दिसेल…!

आरोग्य

प्रत्येक व्यक्तीला वाटत असते की आपले आरोग्य हे चांगले असावे. फु्फुस हा आपल्या शरीरामधील सर्वात महत्त्वाचा अंतर्गत अवयव आहे. त्याच्या संबंधीच्या कोणत्याही समाजाच्या उद्भवल्यानंतर लगेच शरीरात अनेक प्रकारचे त्रास होण्यास सुरूवात होत असतात. परंतु आपण काही सोपे घरगुती उपाय केले तर अशा प्रकारच्या समस्या नाहीशा होऊ शकतात.

 

आज-काल प्रदूषण खूपच वाढले आहे. तसेच अनेक लोक स्मो’कीं’ग देखील भरपूर प्रमाणात करत असतात. यामुळे कोणत्या ना कोणत्या प्रकारची समस्या ही उद्भवू लागत असते. अशा श्वसना संबंधीचे अनेक विकार होत असतात. त्यामुळे आपण आपल्या फु्फुसाची काळजी घेणे खूप गरजेचे असते. कारण आपले शरीर योग्यरित्या काम करण्यासाठी ऑक्सिजनची खूप आवश्यकता भासत असते.

 

याव्यतिरिक्त जर तुमचे खूपच खूपच कमजोर असेल तर अनेक व्हायरल इन्फेक्शन चे आजार देखील होण्याची शक्यता असते. अशा वेळी आपण आपल्या फु्फुसाची काळजी घेणेच योग्य ठरेल. फुफ्फुसा ला मजबूत ठेवायचे असेल तर सर्वात महत्त्वाची गोष्ट असते ती म्हणजे दररोज एक्सरसाइज करणे. आपल्या खाण्यापिण्याच्या वस्तूंमध्ये काही शरीरासाठी आवश्यक असणारे शरीराला अनेक प्रकारचे पौष्टिक तत्व देणाऱ्या पदार्थांचे सेवन करणे सुरू करावे.

 

यासोबतच अनेक प्रकारचे घरगुती उपाय देखील केले जाऊ शकतात. आजच्या या लेखामध्ये आम्ही तुम्हाला कांद्याचा एक छोटा घरगुती उपाय सांगणार आहोत. कांद्या बरोबरच तुम्हाला आणखी काही पदार्थांची आवश्यकता भासेल. हे सर्व आपल्या घरांमध्ये सहजपणे उपलब्ध असतात. यासाठी तुम्हाला पाच ते सहा लसणाच्या पाकळ्या लागेल, थोडीशी आद्रक, छोट्या आकाराचा कांदा, अर्धा चमचा कच्ची बारीक केलेली हळद आणि काही थेंब दिव्य धारा.

 

हा उपाय कशा प्रकारे करायला हवा याची आपण कृती बघूया. सर्वात आगोदर थोडीशी कच्ची हळद घ्यावी बरोबरच लसुन, आद्रक व छोटासा कांदा घेऊन याला मिक्‍सरच्या साह्याने बारीक करून घ्यावे. त्यानंतर याची चांगल्याप्रकारे पेस्ट बनली जाईल. या पेस्टमध्ये दिव्य धारा चे काही थेंब टाकून या पेस्टला आपल्या छातीवर चांगल्या प्रकारे लावावे. त्यानंतर यावर एखादा गरम कपडा बांधावा.

हे वाचा:   पुरुषांना हर्नेया का होत असतो.? माहिती आहे का.? यामागे असते हे एक कारण.! घरगुती उपाय ज्याने तुमचा हर्नेया बरा होनारच.!

 

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

 

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उ बहुत ज्यादा गन्ने को स्वस्थ रखने की जरूरत हैपाय करु नका.

प्रत्येक व्यक्तीला वाटत असते की आपले आरोग्य हे चांगले असावे. फु्फुस हा आपल्या शरीरामधील सर्वात महत्त्वाचा अंतर्गत अवयव आहे. त्याच्या संबंधीच्या कोणत्याही समाजाच्या उद्भवल्यानंतर लगेच शरीरात अनेक प्रकारचे त्रास होण्यास सुरूवात होत असतात. परंतु आपण काही सोपे घरगुती उपाय केले तर अशा प्रकारच्या समस्या नाहीशा होऊ शकतात.

आज-काल प्रदूषण खूपच वाढले आहे. तसेच अनेक लोक स्मो’कीं’ग देखील भरपूर प्रमाणात करत असतात. यामुळे कोणत्या ना कोणत्या प्रकारची समस्या ही उद्भवू लागत असते. अशा श्वसना संबंधीचे अनेक विकार होत असतात. त्यामुळे आपण आपल्या फु्फुसाची काळजी घेणे खूप गरजेचे असते. कारण आपले शरीर योग्यरित्या काम करण्यासाठी ऑक्सिजनची खूप आवश्यकता भासत असते.

याव्यतिरिक्त जर तुमचे खूपच खूपच कमजोर असेल तर अनेक व्हायरल इन्फेक्शन चे आजार देखील होण्याची शक्यता असते. अशा वेळी आपण आपल्या फु्फुसाची काळजी घेणेच योग्य ठरेल. फुफ्फुसा ला मजबूत ठेवायचे असेल तर सर्वात महत्त्वाची गोष्ट असते ती म्हणजे दररोज एक्सरसाइज करणे. आपल्या खाण्यापिण्याच्या वस्तूंमध्ये काही शरीरासाठी आवश्यक असणारे शरीराला अनेक प्रकारचे पौष्टिक तत्व देणाऱ्या पदार्थांचे सेवन करणे सुरू करावे.

हे वाचा:   शुगर असलेल्या लोकांनी भिजवलेले हरभरे खावे की नाही खावे.? यामुळे शरीरावर काय परिणाम होतात.? एकदा नक्की जाणून घ्या.!

यासोबतच अनेक प्रकारचे घरगुती उपाय देखील केले जाऊ शकतात. आजच्या या लेखामध्ये आम्ही तुम्हाला कांद्याचा एक छोटा घरगुती उपाय सांगणार आहोत. कांद्या बरोबरच तुम्हाला आणखी काही पदार्थांची आवश्यकता भासेल. हे सर्व आपल्या घरांमध्ये सहजपणे उपलब्ध असतात. यासाठी तुम्हाला पाच ते सहा लसणाच्या पाकळ्या लागेल, थोडीशी आद्रक, छोट्या आकाराचा कांदा, अर्धा चमचा कच्ची बारीक केलेली हळद आणि काही थेंब दिव्य धारा.

हा उपाय कशा प्रकारे करायला हवा याची आपण कृती बघूया. सर्वात आगोदर थोडीशी कच्ची हळद घ्यावी बरोबरच लसुन, आद्रक व छोटासा कांदा घेऊन याला मिक्‍सरच्या साह्याने बारीक करून घ्यावे. त्यानंतर याची चांगल्याप्रकारे पेस्ट बनली जाईल. या पेस्टमध्ये दिव्य धारा चे काही थेंब टाकून या पेस्टला आपल्या छातीवर चांगल्या प्रकारे लावावे. त्यानंतर यावर एखादा गरम कपडा बांधावा.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *