तुम्ही तुमच्या फ्रिज मध्ये चिकन किती दिवस साठवून ठेऊ शकता.? काय आहे चिकन साठवून ठेवायचा चांगला मार्ग.!

आरोग्य

अनेक लोकांना चिकन मासे खाणे खूप पसंद असते. पण त्यांना ते कशाप्रकारे स्टोअर करायचे हे सुचत नाही किंवा चांगल्या प्रकारे माहिती नसते. आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला चिकन मटण माझे इत्यादी पदार्थ फ्रीज मध्ये योग्यरीत्या कशाप्रकारे स्टोर करायचे याबाबत माहिती सांगणार आहोत. चला तर मग पाहूया ही संपूर्ण माहिती. अन्न सुरक्षितता सुनिश्चित करण्यासाठी आणि अन्नजन्य आजारांचा धोका टाळण्यासाठी चिकन आणि मासे आपल्या रेफ्रिजरेटरमध्ये योग्यरित्या साठवणे महत्वाचे आहे.

तुम्ही या वस्तू किती काळ साठवून ठेवू शकता आणि ते करण्याचा योग्य मार्ग जाणून घेणे, त्यांचा ताजेपणा आणि चव टिकवून ठेवण्यासाठी आवश्यक आहे. या लेखात, आपण फ्रिजमध्ये चिकन किती दिवस ठेवू शकता आणि चिकन आणि मासे दोन्ही साठवण्याच्या योग्य पद्धतींबद्दल चर्चा करू. फ्रिजमध्ये चिकन किती काळ ठेवता येईल? चिकनचा प्रकार, त्याचे पॅकेजिंग आणि तुमच्या रेफ्रिजरेटरचे तापमान यासह तुम्ही फ्रिजमध्ये चिकन किती काळासाठी सुरक्षितपणे साठवू शकता.

हे अनेक घटकांवर अवलंबून असते. येथे काही सामान्य मार्गदर्शक तत्त्वे आहेत. ताजे संपूर्ण चिकन: संपूर्ण चिकन रेफ्रिजरेटरमध्ये 1-2 दिवसांपर्यंत ठेवता येते. इष्टतम ताजेपणासाठी ते शक्य तितक्या लवकर सेवन करणे चांगले आहे. चिकनचे ताजे भाग, मांड्या किंवा ड्रमस्टिक्स सारखे चिकनचे भाग सामान्यत: 1-2 दिवसांसाठी फ्रीजमध्ये ठेवता येतात.

हे वाचा:   बघा साबुदाणा कसा बनतो.! उपवासाला साबुदाना खात असाल तर नक्की वाचा.!

शिजवलेले चिकन, शिजवलेले चिकन जर हवाबंद डब्यात व्यवस्थित ठेवले तर ते फ्रीजमध्ये 3-4 दिवस टिकते. रॉ ग्राउंड चिकन, रॉ ग्राउंड चिकन रेफ्रिजरेशनच्या 1-2 दिवसांच्या आत वापरावे. पॅकेज केलेले चिकन: जर तुमचे चिकन सीलबंद, हवाबंद पॅकेजमध्ये “वापरवा” किंवा “सेल बाय” तारखेसह आले असेल, तर तुम्ही त्या मार्गदर्शक तत्त्वांचे पालन करू शकता.

तथापि, उघडल्यानंतर एक किंवा दोन दिवसात ते वापरणे अद्याप उचित आहे. फ्रीजमध्ये चिकन योग्यरित्या साठवणे, आपल्या रेफ्रिजरेटरमध्ये चिकन सुरक्षित ठेवण्यासाठी, या टिपांचे अनुसरण करा, थंड ठेवा: बॅक्टेरियाची वाढ कमी करण्यासाठी चिकन 40°F (4°C) पेक्षा कमी तापमानात साठवा. तापमानाचे निरीक्षण करण्यासाठी रेफ्रिजरेटर थर्मामीटर वापरा.

हवाबंद कंटेनर वापरा: क्रॉस-दूषित होण्यापासून रोखण्यासाठी आणि इतर खाद्यपदार्थातील गंध शोषून घेण्यापासून दूर ठेवण्यासाठी चिकन हवाबंद कंटेनर किंवा पुन्हा जोडण्यायोग्य पिशव्यामध्ये ठेवा. तळाच्या शेल्फवर साठवा, फ्रिजच्या सर्वात खालच्या शेल्फवर चिकन ठेवा जेणेकरून इतर खाद्यपदार्थ दूषित होऊ नयेत. खोलीच्या तपमानावर विरघळू नका: बॅक्टेरियाची वाढ टाळण्यासाठी फ्रिजमध्ये, थंड पाण्याखाली किंवा मायक्रोवेव्हमध्ये गोठलेले चिकन वितळवा.

हे वाचा:   जुन्या साडी पासून बनवा असे पायपुसने, फक्त वीस मिनिटाचे काम आहे.!

फ्रीजमध्ये मासे साठवणे, मासे अत्यंत नाशवंत आहेत आणि त्याची गुणवत्ता आणि सुरक्षितता राखण्यासाठी काळजीपूर्वक हाताळणी आवश्यक आहे. फ्रीजमध्ये मासे कसे साठवायचे ते येथे आहे: ताजी संपूर्ण मासे: संपूर्ण मासे 1-2 दिवस रेफ्रिजरेटरमध्ये ठेवा. हवाबंद डब्यात ठेवा किंवा प्लास्टिकच्या आवरणात घट्ट गुंडाळा. फिश फिलेट्स आणि स्टीक: हे फ्रीजमध्ये 1-2 दिवस ठेवता येतात. त्यांना हवाबंद डब्यात साठवा किंवा प्लास्टिकच्या आवरणात गुंडाळा.

शिजवलेले मासे: शिजवलेले मासे हवाबंद डब्यात व्यवस्थित ठेवल्यास 3-4 दिवस रेफ्रिजरेटरमध्ये ठेवता येतात. गंध-प्रूफ पॅकेजिंग वापरा: माशांना तीव्र गंध असू शकतो. दुर्गंधी पसरण्यापासून रोखण्यासाठी सीलबंद कंटेनर किंवा व्हॅक्यूम-सीलबंद पिशवीसारखे गंध-प्रूफ पॅकेजिंग वापरा. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.