आयुर्वेदाचा खूप मोठा खुलासा.! रात्री झोपताना बेंबित हे तेल चार थेंब टाकून झोपल्यास मिळतात हे फायदे.!

आरोग्य

आयुर्वेदात अनेक गोष्टी सांगितल्या आहे ज्याचा फायदा आपल्याला निरंतर होत असतो आपले आरोग्य देखील यामुळे बरे होत असते. आयुर्वेदामध्ये अनेक दिग्गजांनी आपल्याला निरनिराळी आणि विविध प्रकारची माहिती दिली गेली आहे. ही सर्व माहिती आपल्याला बऱ्याच ठिकाणी उपयोगी पडत असते. कधी कधी आपल्याला आयुर्वेद चुकीचे वाटत असते. परंतु आयुर्वेदात अनेक चित्र विचित्र प्रकार आहे असे काहींना वाटते.

आयुर्वेदात बेंबीत तेल टाकून झोपण्याचे विविध फायदे सांगितले आहे. आजच्या या लेखात आपण बेंबीत तेल टाकल्यावर किती आणि काय फायदे होतात ते पाहूया. तिळाचे तेल आयुर्वेदात सर्वोत्तम मानले जाते. अनेक प्रकारच्या आरोग्य समस्या दूर करण्यासाठी तिळाचे तेल प्रभावी आहे. आयुर्वेदानुसार तिळाच्या तेलाचा प्रभाव अतिशय उष्ण असतो. सर्दी बरे करण्यासाठी आणि सांधेदुखीपासून आराम देण्यासाठी हे खूप फायदेशीर आहे.

आयुर्वेदात नाभीवर तेल लावणे खूप फायदेशीर मानले जाते. अशा परिस्थितीत लोक नाभीवर मोहरी, नारळ, ऑलिव्ह ऑइल लावतात. तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही तिळाचे तेलही नाभीवर लावू शकता. जाणून घ्या नाभीवर तिळाचे तेल लावण्याचे फायदे-हिवाळ्यात बहुतेक लोक सांधेदुखीच्या समस्येने त्रस्त असतात. सांधेदुखीचा आपल्या दैनंदिन कामांवर परिणाम होतो. उदाहरणार्थ, उभे राहणे, बसणे, चालणे आणि वाकणे इ.

हे वाचा:   सकाळी रिकाम्या पोटी चहा पील्याने काय होते बघा.! सकाळी चहा पिणे योग्य की अयोग्य.? अशा प्रश्नांची उत्तरे जे कोणालाही माहिती नसेल.!

अशा स्थितीत नाभीवर तिळाचे तेल लावल्याने सांधेदुखीच्या समस्येवर मात करता येते. आयुर्वेदात तीळाचे तेल नाभीवर लावल्याने सांधेदुखीत बऱ्यापैकी आराम मिळतो. तिळाच्या तेलाला आयुर्वेदात महत्त्वाचे स्थान दिले आहे. तिळाचे तेल खाण्यासाठी, मसाज करण्यासाठी आणि नाभीवर लावण्यासाठी वापरता येते. नाभीवर तिळाचे तेल लावल्याने शरीरातील वाढलेला वात दोष शांत होतो.

हे स्नायू आणि सांधेदुखीशी संबंधित समस्या दूर करते. रात्री नाभीवर तिळाचे तेल लावल्याने काही दिवसात वातदोषापासून आराम मिळतो. आपण अनेकदा नाभी साफ करायला विसरतो. अशा परिस्थितीत नाभीवर घाण, घाण आणि अनेक प्रकारचे बॅक्टेरिया जमा होतात. त्यामुळे नाभीवर संसर्ग होण्याचा धोका वाढतो. अशा परिस्थितीत, संसर्ग टाळण्यासाठी दररोज रात्री नाभीवर तिळाचे तेल लावू शकता.

यामुळे नाभीमध्ये साचलेली घाण निघून जाते आणि संसर्ग टाळतो. आपण अनेकदा नाभी साफ करायला विसरतो. अशा परिस्थितीत नाभीवर घाण आणि अनेक प्रकारचे बॅक्टेरिया जमा होतात. त्यामुळे नाभीवर संसर्ग होण्याचा धोका वाढतो. अशा परिस्थितीत, संसर्ग टाळण्यासाठी दररोज रात्री नाभीवर तिळाचे तेल लावू शकता. यामुळे नाभीमध्ये साचलेली घाण निघून जाते आणि संसर्ग टाळतो.

हे वाचा:   हा एकच उपाय करून बघा, भुकेमध्ये होईल प्रचंड वाढ, भूक न लागण्याच्या समस्येवर जालीम उपाय.!

नाभी हा एक मध्यवर्ती बिंदू आहे ज्या बरोबर शरीराच्या अनेक नसा जोडलेल्या असतात. अशा स्थितीत रोज तिळाचे तेल नाभीवर लावल्याने सर्दी, पडसे किंवा खोकल्याच्या समस्येवरही मात करता येते. तिळाच्या तेलाचा तापमानवाढ प्रभाव असतो, ते थंडीत आराम देते.जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.