तुमची रक्तातली साखर 300 असूद्या किंवा 400 या एका पेयाने नियंत्रणात येईल.!

आरोग्य

आजकाल आपले शरीर हे विविध आजारांचे घर बनत चालले आहे. आपल्या शरीराला वेगवेगळ्या आजारांची बाधा होत असते. हे सर्व आजार आजकाल खूपच जास्त प्रमाणात वाढत चालली आहे. या सर्व आजारांचे एकच कारण सांगितले जाते ते म्हणजे आरोग्याची योग्य ती काळजी न घेणे.

आपले आरोग्य हे एखाद्या धनसंपत्ती प्रमाणे असते. प्रत्येकाने आपल्या आरोग्याची काळजी घेणे अत्यंत आवश्यक असते. आपल्याला ब्लड प्रेशर ही समस्या खूपच जास्त प्रमाणात उद्भवलेली दिसत असते. या समस्येचे विविध कारणे सांगितले जातात. आपण दैनंदिन जीवनात अशा काही चुका करत असतो ज्यामुळे आपल्याला शरीरा संबंधीच्या अशा समस्यांचा सामना करावा लागत असतो.

दिवसेंदिवस आपण आपल्या आरोग्याकडे दुर्लक्ष करत चाललो आहोत. सध्या बाजारामध्ये भेसळयुक्त पदार्थ तसेच केमिकलयुक्त पदार्थ यांचा वापर खूपच जास्त प्रमाणात होऊ लागला आहे. याचा सर्व प्रभाव हा आपल्या शरीरावर होत असतो. यामुळे असले भयंकर आजार निर्माण होताना दिसत असतात. या आजारावर आपण नेमके काय करायला हवे हे आपल्याला सुचत नसते.

हे वाचा:   डॉक्टर स्टेटसकोप कानात घालून नेमकी काय ऐकत असतात माहिती आहे का.? डॉक्टरांना स्टेटस खूप चा होत असतो असा फायदा.!

आजच्या या लेखामध्ये आम्ही तुम्हाला एक छोटासा उपाय सांगणार आहोत. आजच्या या लेखात आम्ही तुम्हाला एक अशी ग्रीन ड्रिंक्स सांगणार आहोत जिचा आपल्या आरोग्यासाठी जबरदस्त असा फायदा होत असतो. जर तुमची साखर 300 ते 400 पर्यंत वाढली असेल तर या ग्रीन ड्रिंक मुळे ती नक्कीच नियंत्रणात येईल. चला तर मग या बाबतची सविस्तरपणे माहिती पाहूया.

ही ग्रीन ड्रिंक गहू च्या गवतापासून बनवली जाते. गहू गवत हे आरोग्यासाठी अतिशय उपयुक्त मानले गेले आहे. ही एक प्रकारची औषधी वनस्पती देखील आहे. मधुमेहाचा आजार मुळापासून नष्ट करण्यासाठी हे एक खूपच चांगले असे रामबाण औषध ठरू शकेल. गव्हा द्वारे उगलेले हे मुठभर गवत आपल्याला या उपायासाठी लागणार आहे.

हे वाचा:   गुडघेदुखी आता तीन मिनिटात शांत होणार.! गुडघे दुखीच्या रुग्णांसाठी खूपच आनंदाची बातमी खूप मोठा उपाय सापडला.!

आपल्याला हे गवत चांगल्याप्रकारे स्वच्छ धुऊन घ्यायचे आहे. धुवून घेतलेले हे गवत मिक्‍सरच्या साह्याने बारीक करून घ्यायचे आहे. तुम्ही या मिश्रणामध्ये पुदिना धने आणि तुळशीचे पाने घालून याला एकत्र करून घेऊ शकता. अशा प्रकारे बनवलेले हे पेय जर तुम्ही घेत असाल तर यामुळे तुमचा मधुमेह नक्कीच नियंत्रणात येईल.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *