श्रावण महिन्यात जे लोक ठेवत असतात अशी दिनचर्या त्याला भगवान शंकराचा आशीर्वाद प्राप्त होतो, आयुष्यातून सर्व समस्या होतील कायमच्या दूर.!

अध्यात्म

श्रावण महिना हा एक पवित्र महिन्या पैकी चा एक महिना आहे. श्रावण महिन्यात भोले नाथ आपल्या भक्तांचे दुःख दूर करतात. या महिन्यात काही आवश्यक उपाय करून व्यक्तीचे शरीर, मन आणि पैशाचे अडथळे दूर होत असतात. भगवान शिवशंकर आपल्या भक्ता च्या सर्व मनोकामना पूर्ण करत असतात.

श्रावण महिन्यात आपण असे काही कामे दररोज करायला हवी ज्याचा असर हा पूर्णपणे आपल्या जीवनावर होत असतो. चला तर मग जाणून घेऊया कोणते आहे हे कामे तसेच कोणती आहे दिनचर्या जी आपण श्रावणात दररोज करायला हवी. श्रवनमध्ये दररोज सकाळी लवकर उठून स्नान करावे आणि मंदिरात किंवा घरीच देवाचा जलाभिषेक करावा. तसेच, ‘ओम नमः शिवाय’ या मंत्राचा मनापासून जप करा.

श्रावणमध्ये दररोज घरात किंवा जवळच्या बेलाच्या झाडाच्या 21 पानांवर चंदनाने ‘ओम नमः शिवाय’ लिहा आणि शिवलिंगाला अर्पण करा. श्रावनमध्ये रोज शिवलिंगावर केशरमिश्रित दूध अर्पण केल्यास मुलगा किंवा मुलगी दोघांच्या लग्नातील अडथळे दूर होत असतात. घरात असलेली नकारात्मक शक्ती टाळण्यासाठी श्रावनमध्ये दररोज सकाळी घरात गंगाजल शिंपडून धूप जाळावे.

हे वाचा:   घरात दिवा लावताना दिव्याची वात नेहमी याच दिशेत ठेवावी, घरात होईल धनलाभ, अचानक पैसे येत राहतील.!

गरिबांना श्रवणमध्ये अन्न दिले पाहिजे, म्हणजे या महिन्यात अन्नदान करणे फार महत्वाचे मानले जाते. भोलेनाथ देखील अशा लोकांवर प्रसन्न होत असतात. यामुळे घरात अन्नाची कमतरता भासत नाही. तसेच घरात काही समस्या असतील तर त्यादेखील नष्ट होत असतात. आपली कमाई वाढवण्यासाठी श्रावणमध्ये कोणत्याही दिवशी घरात पारद शिवलिंगाची स्थापना करा आणि पद्धतीनुसार त्याची पूजा करा.

‘ऐं ह्रीं श्रीं ऊं नम: शिवाय: श्रीं ह्रीं ऐं’ या मंत्राचा 108 वेळा जप करा आणि त्यासोबत बेल पाने अर्पण करा. लाल, चंदनाने बेलपात्राच्या तीन पानावर अनु, अनु, श्री लिहा. शिवलिंगावर 108 वा बेलपत्र अर्पण केल्यानंतर, ते बाहेर काढा आणि घरात पूजास्थळी ठेवून दररोज त्याची पूजा करा. या महिन्यात गव्हाच्या पिठापासून 11 शिवलिंग बनवा. प्रत्येक शिवलिंगाची शिव महिमान स्त्रोतापासून 11 वेळा पूजा करावी.

हे वाचा:   लग्न झालेल्या महिलांनी कधीही अशा प्रकारचे वस्त्र धारण करू नये, असे वस्त्र परिधान करणाऱ्या महिलांनी नक्की वाचा.!

सावनच्या सोमवारी दुधात आणि काळ्या तिळाचा शिवलिंगावर अभिषेक केल्यास रोग दूर होतात. देवाच्या अभिषेकासाठी तांब्याचे पात्र वगळता कोणत्याही धातूचा वापर करता येतो. सावन महिन्यात नदी किंवा तलावात जाऊन माशांना पिठाच्या गोळ्या खायला द्याव्यात. या दरम्यान, मनात भगवान शंकराचे ध्यान करताना जप करा, तुम्हाला अपेक्षित फळ मिळेल.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

टीप : वर दिलेली माहिती सामाजिक आणि धार्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा उद्देश्य नाही. त्यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेऊ नये.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *