अंडी बनवलेल्या भांड्यांचा खूपच वास येतोय का? मग हे उपाय करा दोनच मिनिटात घाण वास गायब होऊन जाईल.!

Uncategorized

अनेक लोक अंड्यांचे सेवन मोठ्या आवडीने करत असतात. परंतु अंडी बनवण्यासाठी आणि खाण्यासाठी वापरल्या जाणाऱ्या भांड्यामध्ये अनेक वेळा दुर्गंधी शिल्लक असते, जी काही लोकांना अजिबात आवडत नाही. आज आम्ही तुम्हाला अंड्यांचा वास दूर करण्याचे मार्ग सांगत आहोत, तुम्ही सुद्धा फॉलो करू शकता आणि तुमच्या भांड्यांमध्ये असलेला अंड्याचा वास दूर करू शकता.

व्हिनेगर- व्हिनेगर भांडी चमकदार बनवतो आणि त्यातून कोणत्याही प्रकारची दुर्गंधी राहू देत नाही. जर भांड्यात अंड्यांचा वास येत असेल तर व्हिनेगरचे काही थेंब भांड्यात थोडावेळ ठेवावे नंतर धुवून टाकावे. जर व्हिनेगरचा स्प्रे असेल तर त्याचे काही थेंब शिंपडा. थोड्या वेळाने भांडी साबणाने धुवा. अंड्याचा वास निघून जाईल.

लिंबू- अंड्याचे भांडे स्वच्छ करण्यासाठी तुम्ही लिंबू वापरू शकता. यासाठी भांड्यात लिंबाचा रस काही थेंब टाका आणि याला थोड्या वेळापर्यंत तसेच ठेवा. आपण इच्छित असल्यास, भांडी साफ करताना आपण चिरलेला लिंबू देखील वापरू शकता. आता भांड्यात गरम पाणी टाकून थोडा वेळ ठेवा. आता स्वच्छ धुवा आणि साबणाने स्वच्छ करा. यामुळे अंड्यांचा वास दूर होईल. तुम्हाला हवे असल्यास, भांड्यावर लिंबू असलेले द्रव साबण थोडावेळ लावा आणि नंतर स्वच्छ करा.

हे वाचा:   पुर्व कप्तान धोनी क्रिकेट बोर्ड कन्ट्रयाक्ट लिस्टमा परेनन्

बेसन- जर अंड्याच्या भांड्यांचा खूप वास येत असेल तर तुम्ही भांड्यावर थोडे बेसन लावून नंतर घासून घ्या. आता हे भांडं काही काळ असेच सोडा. त्यानंतर भांडी चांगल्या डिश वॉशर साबणाने स्वच्छ करा. अंड्यांचा वास पूर्णपणे नाहीसा होईल. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *