भगवान शंकराचा हा अद्भुत चमत्कार, आपोआप शिवलिंग होते…

अध्यात्म

नमस्कार मित्रांनो नुकताच श्रावण महिना सुरु झाला आहे. श्रावण महिना हा भगवान शंकराचा महिना मानला जातो. जगभरामध्ये भगवान शंकराचे अनेक मंदिरे आहेत यापैकी अनेक मंदिरे हे रहस्यमय देखील आहेत. आजच्या या लेखाद्वारे आम्ही तुम्हाला असे काही मंदिरे सांगणार आहोत जे खूपच रहस्यमय आहे.

अचलेश्वर महादेव मंदिर: अचलगडच्या डोंगरांजवळ असलेल्या किल्ल्याजवळील अचलेश्वर मंदिरात भगवान शिवच्या अंगठ्याची पूजा केली जाते. हे पहिले ठिकाण आहे जिथे देवाच्या मूर्तीची किंवा शिवलिंगाची पूजा करण्याऐवजी उजव्या पायाच्या बोटाची पूजा केली जाते.

माउंट आबूपासून 11 किमी उत्तरेला अचलगडच्या डोंगरावर किल्ल्याजवळ असलेले अचलेश्वर मंदिर आश्चर्याने भरलेले आहे असे मानले जाते. असे मानले जाते की येथील पर्वत केवळ भगवान शंकराच्या अंगठ्यामुळे टिकले आहेत. जर ते शंकराचा अंगठा नसता तर हे पर्वत नष्ट झाले असते.

हे वाचा:   जर आपला जन्म देखील रात्री झाला असेल तर हा लेख जरूर वाचा.!

बिजली महादेव मंदिर: हे अनोखे मंदिर हिमाचल प्रदेशच्या कुल्लू येथे आहे. शिवाचे हे प्राचीन मंदिर कुल्लू शहरातील बियास आणि पार्वती नदीच्या संगमाजवळील एका टेकडीवर वसलेले आहे. येथे दर 12 वर्षांनी एकदा शिवलिंगावर वीज पडते. विजेचा धक्का लागल्यावर शिवलिंग तुटले जाते. मंदिराचे पुजारी शिवलिंगाचे भाग लोणीमध्ये गुंडाळून ठेवतात. शिवशंकराच्या चमत्काराने ते पुन्हा भक्कम होते.

लक्ष्मेश्वर महादेव मंदिर: असे मानले जाते की या मंदिराची स्थापना भगवान राम आणि त्यांचा भाऊ लक्ष्मणाच्या सांगण्यावरून खार आणि दुषणाचा वध केल्यानंतर केली होती. याची स्थापना लक्ष्मणने स्वतः केली होती. या शिवलिंगात एक लाख छिद्र आहेत. म्हणून त्याला लक्ष्लिंग असेही म्हणतात.

असे म्हटले जाते की या लाख छिद्रांपैकी एक असे छिद्र आहे जे अंडरवर्ल्ड आहे. कारण तुम्ही जे काही पाणी त्यात टाकता त्यात ते शोषले जाते आणि असे एक छिद्र असते ज्यात पाणी नेहमी भरलेले असते त्याला अक्षयकुंड म्हणतात. जर तुम्हाला माहिती आवडली तर कमेंट मध्ये हर हर महादेव लिहायला विसरू नका.

हे वाचा:   या राशीच्या लोकांसाठी आहे आनंदाची बातमी, स्वामी समर्थांची कृपा दृष्टीने होणार आहे खूपच मोठा साक्षात्कार, बऱ्याच दिवसानंतर उघडले आहे नशीब

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

टीप : वर दिलेली माहिती सामाजिक आणि धार्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा उद्देश्य नाही. त्यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेऊ नये.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *