साखरेच्या डब्यात सारख्या मुंग्या होत असेल तर करा हा एक उपाय.!

आरोग्य

तुम्ही पाहिले असेल की अनेकदा मुंग्या साखरेच्या डब्यात खूपच जास्त प्रमाणात होत असतात. मुंग्या न व्हाव्या म्हणून आपण भरपूर प्रयत्न करून बघत असतो. परंतु, त्यापासून मुक्त होण्यासाठी आपण नैसर्गिक बिनविषारी उपायांची मदत घेऊ शकता. होय, मुंग्यांना घरात प्रवेश करण्यापासून रोखण्याचे बरेच सुरक्षित मार्ग आहेत जे सहज उपलब्ध आहेत.

हे काही मार्ग जे घरात आणि वातावरणात रसायने किंवा विषारी पदार्थ जोडत नाहीत. या ट्रिक्स मुंग्यांच्या इतर प्रजातींपासून मुक्त होण्यासाठी देखील वापरल्या जाऊ शकतात. यामुळे मुंग्या घरात होणार नाहीत आणि साखरेच्या डब्यात मुंग्या तुम्हाला दिसणार नाही. लवंग आणि तमालपत्राप्रमाणे, लसनाला देखील एक मजबूत वास असतो जो मुंग्यांना गोंधळात टाकतो आणि त्यांना वासापासून दूर पळवण्यास भाग पाडतो.

हे वाचा:   छातीतला कफ सहजच मोकळा.! सर्दी खोकला झाल्यावर वाटीभर प्यायला द्यायचे.! दवाखान्यात जाण्याआधी आजार भुरकन बरा होईल.!

यासाठी तुम्ही एक लसणाची मोठी पाकळी घ्यावी व तिला तुमच्या किचन च्या एखाद्या जागेवर लटकवून ठेवावी असे केल्याने घरात मुंग्या येणार नाहीत. लवंग आणि तमालपत्रांमधील मजबूत वासयुक्त संयुगे साखरेतील मुंग्या दूर करण्यासाठी खूप चांगले काम करतात. मुंग्या रोखण्यासाठी संपूर्ण लवंग बेसबोर्डच्या बाजूने ठेवा आणि काउंटरटॉप्सच्या खाली पाने ठेवा. असे केल्याने साखरेत मुंग्या होणार नाहीत.

मुंग्या कॉफीचा वास आणि आंबटपणाचा तिरस्कार करतात कारण ती त्यांना जाळते. जिथे तुम्हाला मुंग्या दूर करायच्या आहेत तिथे कॉफी पावडर पसरवा. मुंग्या आत येऊ नयेत म्हणून तुम्ही तुमच्या घराबाहेर कॉफी पावडर शिंपडू शकता. यामुळे मुंग्या घरात सुद्धा येऊ शकणार नाहीत. असे काही उपाय मुंग्यापासून सुटका करण्यासाठी तुम्ही करू शकता.

हे वाचा:   फक्त दा'रू आणि सि'गरेट मुळेच नाहीतर स्वयंपाक घरातील या एका गोष्टीमुळे देखील बिघडत आहे तुमचे आरोग्य.!

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *