कितीही दात दुखी, दाढ दुखी असो हा उपाय कायमची सुट्टी करेल.!

आरोग्य

दातदुखीची समस्या कोणत्याही वयाच्या व्यक्तीला कधीही होऊ शकते. बर्याच वेळा, थंड किंवा गरम गोष्टी खाण्यामुळे दात दुखतात. असे झाल्यास, हिरड्यांमध्ये वेदना आणि सूज येण्याची समस्या असू शकते. कधीकधी दातदुखी इतकी वाढते की खाणे -पिणे कठीण होते. परंतु या वेदनापासून मुक्त होण्यासाठी काही टिप्स आहेत, ज्या तुम्ही फॉलो करू शकता.

करू शकता लसणाचा उपाय: दातदुखीच्या बाबतीतही लसूण कोणत्याही औषधापेक्षा कमी नाही. यासाठी तुम्हाला 2 ते 3 लसणाच्या कळ्या बारीक करून त्या प्रभावित भागात लावाव्या लागतील. तुमच्या दातदुखी दूर होईपर्यंत हा उपाय करावा लागतो. लसनामध्ये दातदुखी दूर करण्याची भरपूर ताकद असते.

लावांगाचे तेल: लवंग तेल दात दुखी वर खूपच चांगला उपाय आहे. लवंगमध्ये बॅक्टेरियाविरोधी आणि विरोधी दाहक गुणधर्म असतात जे वेदना कमी करण्यास मदत करतात. यासाठी तुम्हाला लवंगाच्या तेलात कापसाचे गोळे बुडवून ते प्रभावित भागात लावावे लागतील. थोड्या वेळाने तुम्हाला दातदुखीपासून आराम मिळेल.

हे वाचा:   एक पान शेकडो आजार बरे करू शकते, बाजारात दिसताच खरेदी करावे.!

मीठ पाणी: एक कप कोमट पाणी घ्या आणि त्यात थोडे मीठ घाला आणि गुळण्या करा. हे तोंडाचे संक्रमण कमी करून वेदना कमी करण्यास मदत करते. परंतु, जर वेदना झाल्यानंतर सूज आली असेल तर मीठ पाणी वापरणे टाळावे. असे करण्याऐवजी, आपल्या डॉक्टरांचा सल्ला घ्या.

अशा प्रकारच्या वेगवेगळ्या उपायाद्वारे तुम्ही दात दुखी पासून सुटका मिळवू शकता. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *