अंडी नेमकी केव्हा खावी.? अंडी खाण्यास कोणता वेळ आरोग्यासाठी सर्वात उत्तम मानला जातो.?

आरोग्य

आपण दिवसभरात अनेक गोष्टी खात असतो. अनेक प्रकारचे जेवण आपण जेवत असतो. प्रत्येक पदार्थाचे किंवा प्रत्येक गोष्टीचे एक प्रमाण असते त्याचप्रमाणे ती गोष्ट किंवा तो पदार्थ खाण्याची एक वेळ असते. जर तो पदार्थ त्यावेळी खाल्ला तर तो पचायला चांगला जातो किंवा तो आपल्या शरीरासाठी चांगला असतो.

म्हणजे कोणता पदार्थ दिवसांमध्ये खाल्ल्यास तो आपल्या शरीरासाठी चांगला असतो किंवा कोणता पदार्थ रात्री खाल्ल्यास तो आपल्या शरीरासाठी कधीही चांगला असतो म्हणूनच आज आपण जाणून घेणार आहोत अंडी खाण्याची उत्तम वेळ. कोणत्या वेळेस अंडे खाल्ले तर ते आपल्या शरीरासाठी चांगले असतात. अंडी कोणत्या वेळेस म्हणजेच त्याची बरोबर वेळ काय.

कारण अंड्यामध्ये अशा काही प्रकारचे विटामिन आणि प्रोटीन असतात ज्यामुळे ते सकाळी खाल्ल्याने किती फायदेशीर ठरतात.दुपारी किंवा रात्री खाल्ल्याने किती प्रमाणात फायदेशीर ठरतात हे आज आपण जाणून घेणार आहोत. अंड्यामध्ये प्रोटीन आणि फॅट असते. अनेकदा भरपूर प्रमाणात अंड्यांना सकाळी आणि दुपारी नाश्त्यामध्ये खाल्ले जाते. सकाळी आणि दुपारी अंडी खाल्ल्यास ते आपल्या शरीरासाठी अधिक गुणकारी मानले जाते.

पण जर तुमची पचन संस्था कमकुवत असेल म्हणजेच पोटाचे आजार, ओबेसिटी किंवा गॅस सारखे आजार असतील तर तुम्हाला अंड्याचे सेवन रात्रीच्या वेळी करायचे नाही याचे सेवन तुम्ही रोज सकाळी जरी केले तरी तुमच्या शरीरासाठी तेवढेच फायदेशीर असेल. कारण सकाळी आपले मेटाबोलिजम खूप जलद प्रमाणात काम करते. म्हणूनच सकाळच्या वेळी अंडे खाणे हे फायदेशीर असते.

हे वाचा:   कधीही नाक वाहू लागले तर पटकन करायचे यातले एक काम.! सर्दी दोन ते मिनिटात पळून जाईल.! आयुष्यात सर्दीचा त्रास कधी होऊ द्यायचा नसेल तर हा सोपा उपाय करायलाच हवा.!

अंड्यामध्ये प्रोटीन, विटामिन्स, फायबर असे औषधी गुणधर्म असल्यामुळे अंडे सकाळी खाल्ल्यास ती आपल्या शरीरासाठी अधिक फायदेशीर असतात. आपण जर कमजोर असू आपले वजन कमी असेल तरीदेखील ते वाढण्यास मदत होते. त्यामुळे अंड्यातील सर्व पोषक तत्त्वे आपल्या शरीराला लागतात म्हणजेच फायदेशीर असतात.

आणि जर आपण रात्री अंडी खाल्ली तर कमी असल्यामुळे आपल्याला सर्व पोषक गुणधर्म मिळत नाहीत. अंडी खाल्ल्यामुळे आपण स्वतःला जास्त अधिक मजबूत आणि सशक्त वाटते. आणि पोट भरलेले वाटेल. सकाळी अंड्यांचे सेवन केल्यामुळे आपल्याला दिवसभरात हवे असणारे प्रोटिन्स मिळतात. पोट भरलेले असल्यामुळे तुम्हाला दिवसभरात थोड्या थोड्या वेळाने लागणारी भूक मरून जाईल त्यामुळे तुमचे वजन देखील कमी होण्यास मदत होईल.

जसे की सांगितल्याप्रमाणे पोट भरलेले असल्यामुळे दिवसभर चटपटीत किंवा अजून काही खाण्याची इच्छा राहणार नाही. अंडी प्रोटीन चे स्त्रोत असतात यामध्ये त्या प्रत्येक अमिनो ऍसिड चा समावेश असतो, जे तुमच्या शरीरासाठी महत्त्वाचे आहे. त्याच बरोबर आपण शरीर बनविण्यासाठी अनेक प्रकारचे प्रोटिन्स खात असतो. आपण जर आपण अंडी खाल्ली तर प्रोटिन्स पावडरचा तुलनेत अंडी अधिक फायदेशीर आणि स्वस्त देखील असतात.

हे वाचा:   चेहऱ्याला कधीही म्हातारे होऊ देणार नाही हे फुल.! जादुई फुल चेहरा बनवेल आणखी तरुण.! एकदा नक्की वाचा.!

आपल्यापैकी अनेक जणांचे हे देखील म्हणणे असते की अंडे आपल्या शरीरासाठी नुकसानदायक आहे. ज्यांना ज्यांना अशी शंका असेल त्यांनी यापुढे अंडी खाताना अंड्यामध्ये पिवळा भाग टाकून देऊन फक्त पांढरा रंगाचा वापर करावा. पांढरा फॅट खाल्ल्यामुळे आपल्याला हेल्दी फॅट मिळेल आणि मेंदूचा हायपोथॅलॅमस चांगल्या प्रकारे काम करेल. त्यामुळे मेंदूच्या हेल्दी विकासासाठी अंडी अत्यंत गरजेची आणि महत्त्वाची आहेत.

त्यानंतर तुमच्या डोळ्यांना देखील खूप फायदेशीर आहे. डोळ्यांना हवे असणारे विटामिन इ प्रोटिन्स हे सर्व अंड्यातुन मिळतात आणि त्यामुळे आपले डोळे चांगले राहण्यास मदत होते. त्यामुळे दररोजच्या आहारामध्ये अंड्यांचे महत्व अत्यंत भरपूर प्रमाणात आहे. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *