हाता-पायांच्या दबलेल्या नसा होतील झटपट मोकळ्या.! कंबर दुखी, पाठ दुखी एका क्षणात मिटणार.! एका कापूर वडीत होईल असा चमत्कार.!

आरोग्य

मित्रांनो, जर तुमची नस दबलेली असेल, शुगर वाढलेली असेल त्याचबरोबर वजन नेहमी वाढत असेल तर करा हा एक उपाय करा. बहुतेक वेळा आपली बदललेली जीवनशैली व बदललेला आहार यामुळे अनेकदा आपण व्यायाम करत नाही. कधीही जेवतो, कधीही काही काम करत असतो अशावेळी आपल्या शरीराचे संतुलन सुद्धा निघून जाते आणि यामुळे आपण लठ्ठ होतो, जाडे होतो आणि घरी बसून बसून लठ्ठ बनतो.

एकदा एका ठिकाणी जास्त काळ बसल्यामुळे सुद्धा शरीरातील नसा दबून जातात आणि अनेकदा आपल्या शारीरिक त्रास होत असतो. आणि मित्रांनो आपल्यातील अनेक जण बाहेरचे पदार्थ खात असतात आणि त्यामुळे शरीरामध्ये कॉलेस्ट्रॉल वाढतो आणि अनेकदा ब्लॉक सुद्धा निर्माण होत असतात. म्हणून या सगळ्या समस्या दूर करण्यासाठी आज आपण घरगुती उपाय जाणून घेणार आहोत.

हा उपाय अतिशय साधा सोपा पण तेवढाच प्रभावी आहेत. हा उपाय करण्यासाठी आपल्या जे पदार्थ लागणार आहे ते घरामध्ये सहज उपलब्ध होऊन जातात. मित्रांनो आपल्या अनेकवेळा आपल्या पायाच्या नसा ह्या आखडलेल्या असतात आणि पायाच्या तळपायाला जर आपण हा उपाय केला तर फार उपयुक्त ठरतो. मित्रांनो ह्या उपायासाठी आपण कापराची पावडर करून घ्यायची आहे.

हे वाचा:   एक मिनिट पण नाही लागला आणि घरातल्या सगळ्या पाली झाल्या गायब.! असा रामबाण उपाय ज्यामुळे घरात पाल दिसणारच नाही.!

साधारण ४ ते ५ कापराच्या वड्या घेऊन त्या आपण बारीक करून त्याची पावडर घ्यायची आहे. आपण हि पावडर पाण्यात टाकून उपाय करणार आहोत. मित्रांनो तुम्ही अनेकदा अनुभवले असेल कि, शरीराच्या शिरा आखडल्या गेल्यामुळे अनेक व्याधी समस्यांना सामोरे जावं लागते, अनेकदा तर ऑपेरेशन देखील करावे लागतात. आजचा आपण उपाय सांगत आहोत तो उपाय जर तुम्ही केला तर तुम्हाला तुमच्या शिरा मोकळ्या होतील.

ह्या कापराच्या पॉवडरसोबत आपल्याला आणखी एक घटक लागणार आहे तो म्हणजे लिंबू. लिंबू देखील आपल्याला सहज उपलब्ध होणार आहे. एका वेळेला आपल्याला साधारण एक लिंबू तरी लागणार आहे. उपायांसाठी एका पटीत आपल्याला जितके गरम पाणी सोसेल म्हणजेच आपण अंघोळीला जेवढे गरम पाणी घेतो तसे सौम्य गरम पाणी आपण ह्या टब मध्ये किंवा बादलीत देखील आपण हे पाणी घेऊ शकता.

त्यानंतर सर्वप्रथम आपण ह्यात टाकणार आहे ते म्हणजे लिंबू. लिंबात अनेक असे नैसर्गिक असे ऍसिडिक व इतर असे घटक आहेत तसेच आपण जे कापूर आपण ह्या लिंबसोबत आपण मिक्स करणार आहोत. त्या मिश्रणामुळे आपल्या शरीरातील पायातील ज्या नसा आहेत त्या मोकळ्या होण्यात मदत होते. आपण लिंबू टाकून झाल्यानंतर आपण लगेच कापराची जी पावडर केली आहे ती देखील ह्या पाण्यात आपण टाकून हे पाणी चांगले ढवळावे जेणेकरून ते चांगले मिक्स होईल.

हे वाचा:   प्रवासात उलट्या होत असेल तर ही एक वस्तू जवळ ठेवा.! कधीही उलटी, मळमळ होणार नाही.!

त्यानंतर आपण ह्या पाण्यात आपले पाय टाकून बसायचे आहे. मित्रांनो ह्यात आपले पाय टाकल्यानंतर आपल्याला एक वेगळ्या प्रकारची अनुभूती येईल. तुमच्या तळपायातून थंडगार गारवा बाहेर पडेल. तुमच्या ज्या नसा आहेत त्या नसा सर्व मोकळ्या होतील. अनेकांच्या पायात मांडीत नसा आखडलेल्या असतात. आणि ह्या नसा आपल्याला ह्या उपायामुळे मोकळ्या करता येतात.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.