कितीही सफेद असू द्या तुमचे केस, कायमचे काळे कुळकुळीत करणे नाही इतके अवघड.! त्यासाठी करावे लागेल हे एक काम.!

आरोग्य

केस आपल्या शरीराचा एक अविभाज्य घटक आहे. आपल्या शरीरावर केस हे थंडी पासून व दुखापती पासून बचाव होण्यासाठी प्रकृतीने दिले आहेत. मात्र आपल्या पैकी अनेकांना केस गळतीच्या अथवा केस वयाच्या आधी पांढरे होण्याची समस्या भेडसावत आहे. आपले केस काळेभोर व मजबूत असतील तर आपले व्यक्तिमत्त्व चार चौघात उठून दिसते. जर तुमच्या डोक्यावर घनदाट केस नसतील तर हा विषय थट्टा मस्करी वर देखील घेऊन जातात.

मात्र आज आमच्या या लेखात केसांच्या सर्व समस्यांना एकच उत्तर असा रामबाण उपाय आम्ही घेऊन आलो आहोत. तुम्ही देखील या केसांच्या समस्येने ग्रस्त असाल व यावर एक कायम स्वरूपी तोडगा शोधत असाल तर. आमचा हा लेख अगदी शेवट पर्यंत नक्की वाचा. मित्रांनो आपले केस मजबूत, सुंदर, काळेभोर राहून केस गळू नये यासाठी अत्यंत साधा सोपा उपाय घेऊन आम्ही आलो आहोत.

बाजारात केसांना निरोगी बनवण्याचे 100% हमी देणारी अनेक अशी उत्पादने आपल्याला पाहायला मिळतात परंतू ही सर्व उत्पादने केमिकल रासायनिक प्रक्रिया करून तयार केली गेलेली असतात. याचा तुमच्या केसांवर वाईट परिणाम होतो. आज आम्ही जो उपाय तुम्हाला सांगणार आहोत तो एक नैसर्गिक रामबाण उपाय आहे. हा एक घरगुती उपाय आहे. घरातील काही सामग्रीचा वापर करून आपण हा उपाय तयार करू शकतो.

हे वाचा:   वाढ खुंटलेल्या, कमी उंची असणाऱ्या लोकांसाठी हा एक उपाय, झटपट उंची वाढलीच म्हणून समजा.!

हा एक आयुर्वेदिक उपाय आहे त्यामुळे याचा आपल्या शरीरावर काही वाईट परिणाम होत नाही. हा उपाय केल्याने कितीही केस गळत असतील तरी ही १५ दिवसांतच तुमच्या केस गळतीच्या समस्या निघून जातील. तसेच याचा जर तुम्ही वारंवार वापर केला तर तुमचे जे अकाळी पांढरे झालेले केस आहेत तेसुद्धा काळेभोर, सुंदर, लांबसडक आणि चमकदार होण्यास मदत होईल.

त्याचप्रकारे केसांमध्ये जर कोंडा असेल तर कोंडा देखील निघून जातो आणि केसांना कुठल्याही प्रकारच्या समस्या असतील तर त्या निघून केस भरभरून वाढण्यास मदत होणार आहे. याचा वापर आपण लहान मुलांपासूम ते मोठ्यांपर्यंत सर्वांवर करू शकतो. हा खूप इफेक्टिव्ह आणि फायदेशीर उपाय आहे. चला आता वेळ न दवडता पाहूया हा उपाय. या धावपळीच्या दिवसात जेव्हा आपले डोके दुखू लागते तेव्हा आपण खोबऱ्याचे तेल आपल्या केसांना लावून त्यापासून मालीश करतो.

हे वाचा:   हा एक पदार्थ बदलून टाकेल तुमचे संपूर्ण आयुष्य, या बिया आरोग्यासाठी आहेत खूप फायदेशीर.!

असे केल्याने डोकेदुखी बरी होते. हेच नारळाचे तेल आपल्याला या उपायासाठी वापरायचे आहे. केसांना चमकदार व काळेभोर बनवण्यासाठी खोबरेल तेल खूप फायदेशीर आहे. हिवाळ्यात खोबरेल तेल हे गोठले जाते. म्हणूनच हे आधी गरम करून घ्या. पुढे या उपायासाठी यात दोन ते तीन चमचे तूप घालावे. तूप हा दुधापासून तयार झालेला एक घटक आहे. आपल्या मानवी शरीरासाठी देखील तूप खाणे खूप फायदेशीर मानले जाते.

शरीराचे वजन वाढण्यासाठी तूप आवर्जून खाल्ले जाते. खाद्य पदार्थां मध्ये देखील जायका देण्यासाठी तूप वापरले जाते. आता या खोबरेल तेलात हे तूप टाका आणि रोज रात्री झोपण्याच्या आधी हे मिश्रण तुमच्या केसांना लावा. सकाळी कोमट पाण्याने केस धुवून टाका. या उपायाने तुम्हाला होत असणार्‍या केसांच्या सर्व समस्या अगदी थोड्याच दिवसात गायब होतील. केस नैसर्गिक रित्या काळे व घनदाट होतील.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.