विवाह झाल्यानंतर जास्त लसुन खावा.? पण असे का.? अनेक लोकांना माहिती नाही या प्रश्नाचे उत्तर.!

आरोग्य

लसुण आरोग्यासाठी उत्तम मानला जातो. नमस्कार मित्रांनो आम्ही या वेबसाईट च्या माध्यमातून तुम्हाला आरोग्यदायी अनेक माहिती देत असतो. आजच्या या लेखामध्ये आम्ही तुमच्यासाठी घेऊन आलो आहोत लसुन खाण्याचे खुपच अनोखे फायदे. तसेच जे विवाहित पुरुष आहे त्यांनी दररोज दोन लसणाच्या पाकळ्या खाल्ल्या तर त्यांच्या शरीरामध्ये किती फायदा होईल हे आपण या लेखातून जाणून घेणार आहोत.

हे सर्व जाणून घेण्याआधी आपण लसनाबद्दल पूर्णपणे माहिती पाहूया. तर लसणामध्ये एलिकिन नावाचे औषधी तत्व आढळले जात असते. यामध्ये एंटीऑक्सीडेंट एंटी फंगल आणि एंटी व्हायरल गुणधर्म मिळत असतात लसणामध्ये विटामिन बी आणि विटामिन सी भरपूर प्रमाणात आढळले जात असते.

या बरोबरच लसणामध्ये मॅगनीज कॅल्शियम सारखे तत्व देखील भरपूर प्रमाणात आढळले जात असतात जे आपल्या आरोग्यासाठी खूपच उपयुक्त मानले गेले आहेत. तर अनेक लोकांच्या मनात हा प्रश्न आला असेल की लसुन हा आरोग्यासाठी इतका फायदेशीर का आहे तर लसणाचा जास्त उपयोग पावसाळ्यामध्ये याचा उपयोग होतो तसेच गळ्या संबंधीच्या आजारांसाठी केला जात असतो.

हे वाचा:   वर्षभर साचलेली छातीतील सर्दी अशी होते मोकळी, ही वनस्पती करते मदत.! प्रत्येकाने याचा आयुष्यात एकदा तरी वापर करावा.!

यामध्ये अँटी सेफ्टी गुणधर्म असतात पोटामध्ये किडे किंवा जंत झाले असेल तर या पासून भरपूर असा आराम मिळत असतो. यासाठी तुम्हाला थोडासा कच्चा लसूण खावा लागेल. याबरोबरच सर्दी कफ खोकला यांसारख्या लहान-सहान समस्यांवर देखील लसुन उपयुक्त आहे. पुरुषांसाठी विशेष करून लसणाचे फायदे सांगितले जातात.

लसनामध्ये हे एफ्रोडिसिएक आढळले जात असते. यामुळे पुरुषांमध्ये यौ’न क्षमताही वाढली जात असते. यामध्ये असे अनेक तत्व असतात जे पुरुषांसाठी उपयुक्त मानले जातात. यामध्ये एलिसीन नावाचे पदार्थ असते जे पुरुषांचे मेल हा’र्मोन जागृत करण्यास मदत करत असतात. यामध्ये आणखी एक घटक आढळला जात असतो तो म्हणजे सेलेनियम. ज्यामुळे स्पर्म कॉलिटी वाढली जात असते.

अनेक लोकांच्या मनात हा प्रश्न असेल की आपण दिवसभरातून किती लसणाचे सेवन करायला हवे. तर डॉक्टरांच्या मते तुम्ही दिवसभर कच्चा लसुन हा चार ग्रॅम खाऊ शकता. म्हणजे लसणाच्या दोन लहान पाकळ्या. तुम्ही जर जेवण बनवत असाल तर त्यामध्ये पाच ते सात पाकळ्या टाकू शकता. पुरूषांसाठी फायदा हवा असेल तर दररोज सकाळी उठल्यानंतर याच्या दोन पाकळ्या खायच्या आहेत. नक्कीच फायदा होईल.

हे वाचा:   फक्त दोन वेळा प्यावे, वर्षानुवर्ष साचलेली छातीतली घाण होईल झटकन मोकळी, छातीत साचलेला सर्व कफ दोन मिनिटात बाहेर.!

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.