जास्वंद फूल एकही केस गळू देणार नाही.! जास्वंदाचा हा उपाय अनेक लोकांना म्हातारे होईपर्यंत केस गळती होऊ दिली नाही.! नक्की वाचा.!

आरोग्य

अनेकांचे केस खूपच गळत असतात. गळणारे केस कोणालाही त्रास देऊ शकतात. मग ती महिला असो किंवा पुरुष प्रत्येकाला वाटत असते की त्यांचे केस आयुष्यभर आपल्या सोबत असावेत. अशा परिस्थितीत घरगुती उपचारांपासून रासायनिक उपचारांपर्यंत सर्व काही केस गळणे थांबवण्याचा प्रयत्न केला जातो. पण तरीही अपेक्षित परिणाम मिळणे कठीण आहे.

तुमच्या या समस्येवर मात करण्यासाठी आम्ही एक रामबाण आयुर्वेदिक उपाय घेऊन आलो आहोत. आम्ही तुम्हाला जास्वंद फुलापासून तयार केलेल्या केसांच्या तेलाबद्दल बोलणार आहोत. हे तेल केसांमध्ये लावल्याने तुमचे केस गळणे पूर्णपणे बंद होते. होय, हे लक्षात ठेवा की दररोज सुमारे 70 केस गळणे ही एक सामान्य प्रक्रिया आहे. जास्वंद फुलापासून बनवलेले तेल तुमचे केस दाट करण्याचे काम करते आणि त्यांना मजबूत करते.

त्यामुळे या तेलाच्या नियमित वापरामुळे पुरुषांच्या डोक्यावरील केस दाट दिसू लागतात. आपल्याला जस्वंदाचे तेल बनवण्याची काही साहित्याची आवश्यकता भासणार आहे. यासाठी आपल्याला मेथी दाणे, खोबरेल तेल, जास्वंद फुले, जास्वंदीची पाने इत्यादी साहित्य लागेल. जेव्हाही तुम्ही सुरुवातीला घरगुती रेसिपी वापरून पहाल, तेव्हा मर्यादित प्रमाणात साहित्य वापरावे.

हे वाचा:   तुम्हाला सुद्धा कावीळची समस्या असेल तर हा घरगुती रामबाण उपाय एकदा नक्की ट्राय करा.!

एकदा आपल्याकडे योग्य घटक असल्यास, आपण पुढच्या वेळी अधिक आत्मविश्वासाने केसांचे तेल किंवा फेस पॅक सारख्या गोष्टी बनवू शकाल. यासाठी आपल्याला आणखी एक उपाय करता येईल, मेथीचे दाणे रात्री झोपण्यापूर्वी पाण्यात भिजवा. सकाळी त्याचे पाणी काढून मिक्सरमध्ये टाका आणि जास्वंद फुले आणि पाने देखील घाला. आता या गोष्टींचे प्रमाण लक्षात घेऊन नारळाचे तेल घालून सर्व गोष्टी एकत्र करून बारीक करावे.

एका वेगळ्या भांड्यात खोबरेल तेल काढून गरम करण्यासाठी ठेवा. हे तेल पुरेसे असावे की आपण त्यात ग्राउंड पेस्ट मिसळून ते शिजवू शकता. तेल गरम झाल्यावर पेस्ट घेऊन ती मंद आचेवर २ ते ३ मिनिटे शिजू द्यावे. त्यानंतर गॅस बंद करा आणि तेल थंड होऊ द्या. थंड झाल्यावर ते गाळून घ्या आणि काचेच्या बाटलीमध्ये ठेवा. मग प्रत्येक वेळी शॅम्पू करण्यापूर्वी 10 ते 15 मिनिटे या तेलाची मालिश करा. आठवड्यातून किमान दोनदा हे तेल वापरा.

हे वाचा:   या दोन पानाने अनेक लोकांची शुगर जागेवर थांबवली आहे.! अनेक लोक या पानाने झाले आहेत बरे.!

तुमचे केस गळणे थांबेल. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.