तुळशीतील माती कपाळावर लावल्यास काय होत असते? चमत्कारिक फायदे.!

आरोग्य

तुळशीची वनस्पती हिंदु धर्मात अत्यंत पवित्र मानली जाते. असे म्हटले जाते की भगवान विष्णू स्वतः तुळशीच्या मुळ्यांमध्ये शालिग्रामच्या रूपात वास करतात. असे मानले जाते की ज्या घरात तुळशीचे रोप आहे त्या घराच्या नकारात्मक शक्तींपासून मुक्तता होते. तसेच तुळशी मातेच्या च्या कृपेने त्या घरात संपत्ती प्राप्त होते.

यासोबतच तुळशीची वनस्पती तुमच्या शरीराला रोगांशी लढण्याची शक्ती देते आणि तुमचे शरीर निरोगी ठेवते. असे मानले जाते की तुळशीच्या पानांचा वापर गंभीर आजारांचा प्रभाव कमी करतो. तुळशीचे छोटे उपाय घरातील आर्थिक समस्या दूर करतील आजच्या या लेखामध्ये आपण या बाबतची माहिती पाहणार आहोत.

जर तुम्हाला नवग्रह किंवा कुंडलीतील कोणत्याही प्रकारचा दोष असेल किंवा शनि दोष किंवा रवि दोष असेल तर तुळशीचे मुळ ताईत म्हणून ठेवा आणि गळ्यात घाला. असे मानले जाते की यासह सर्व प्रकारचे दोष दूर होतात आणि व्यक्तीच्या जीवनामध्ये संपत्तीची कमतरता भासत नाही.

हे वाचा:   तेलात हा एक पदार्थ मिसळून हाता-पायाला लावा.! हातापायाचा सगळा मळ, घाण निघून जाईल.! एका दिवसात हात पाय चमकू लागतील.!

दररोज स्नान केल्यानंतर तुळशीच्या मुळांमध्ये पाणी टाकून नवग्रहांचे दोष दूर केले जातात. माता लक्ष्मीच्या कृपेने घरातील गरिबी दूर होऊ लागते. जर तुम्हाला दुकानातून किंवा घरातून नकारात्मक शक्ती दूर करायच्या असतील तर तुळशीच्या मुळाची माला बनवून गळ्यात घालणे फायदेशीर ठरेल.

धनप्राप्तीसाठी तुळशीचे मूळ चांदीच्या ताबीजात घाला. यामुळे संपत्तीच्या आगमनाचे सर्व मार्ग खुले होतात आणि व्यक्ती लवकरच श्रीमंत होते. दररोज स्नान केल्यानंतर तुळशीच्या झाडाच्या मुळापासून माती घ्या आणि कपाळावर टिळक लावा. यामुळे व्यक्तीची संमोहन शक्ती वाढते. समोरची व्यक्ती तुमच्यावर लवकरच प्रभाव टाकते.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

हे वाचा:   वयाच्या ८० वर्षापर्यंत गुडघे त्रास देणार नाही.! गुडघे दुखीवर सापडला आहे अनोखा उपाय.! फक्त घरातल्या दोनच वस्तू अशा वापरा.!

टीप : वर दिलेली माहिती सामाजिक आणि धार्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा उद्देश्य नाही. त्यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेऊ नये.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *