आता प्रत्येक रिल्स व्हायरल जाणार.! इंस्टाग्राम वर खूप रील टाकून पण एकही व्हायरल जात नाहीये का.? हे एक काम करा.!

आरोग्य

आज-काल काळ बदलला आहे प्रत्येकाच्या हातात मोबाईल आला आहे आणि काही असे प्लॅटफॉर्म आहे तिथे आपण स्वतः एक्सप्रेस करून प्रसिद्ध, पैसे मिळवू शकतो. परंतु इंस्टाग्राम वर आपण कितीही रिल्स टाकले तरी ते व्हायरल जात नाही. यामागे नेमके काय कारण असू शकते हे आपण बघणार आहोत. तसेच वायरल जाण्यासाठी काय करायला हवे याची देखील काही सोपे टिप्स बघणार आहोत.

इंस्टाग्राम रील हे प्लॅटफॉर्मवर एक लोकप्रिय वैशिष्ट्य बनले आहे, जे वापरकर्त्यांना व्हायरल करू शकणारे छोटे व्हिडिओ तयार आणि शेअर करण्यास अनुमती देते. तुम्हाला Instagram वर व्हायरल रील्स तयार करायचे असल्यास, तुम्हाला सुरुवात करण्यासाठी काही टिपा येथे आहेत.

1. ट्रेंडिंग संगीत गाणे वापरा: लोकप्रिय किंवा ट्रेंडिंग संगीत वापरून तुमची रील व्हायरल होण्याचा सर्वात सोपा मार्ग आहे. तुम्ही निवडलेले संगीत तुमच्या व्हिडिओसाठी टोन सेट करण्यात आणि दर्शकांना ते अधिक आकर्षक बनवण्यात मदत करू शकते. तुमच्या व्हिडिओच्या थीमशी जुळणारे ट्रेंडिंग संगीत शोधण्यासाठी Instagram रील्स वैशिष्ट्यामध्ये शोध कार्य वापरा.

हे वाचा:   फक्त दोनच पाने करतील जादू, डोके दुखी असूद्या किवा त्वचारोग होईल रात्रीतून बरे.!

2. ते लहान आणि गोड ठेवा: इंस्टाग्राम रील्स लहान आणि बिंदूसाठी आहेत, म्हणून तुमचे व्हिडिओ 30 सेकंदांपेक्षा कमी ठेवण्याचा प्रयत्न करा. दर्शकांचे लक्ष वेधून घेण्यासाठी पहिले काही सेकंद वापरा आणि त्यांना पाहत राहण्याची इच्छा निर्माण करा. दर्शक शेवटपर्यंत टिकून राहतील याची खात्री करण्यासाठी सामग्री आकर्षक आणि मनोरंजक ठेवा.

3. लक्षवेधी व्हिज्युअल वापरा: ट्रेंडिंग म्युझिक वापरण्याव्यतिरिक्त, तुमचे रील वेगळे बनवण्यासाठी लक्षवेधी व्हिज्युअल वापरा. तुमचे व्हिडिओ अधिक मनोरंजक आणि दर्शकांना आकर्षक बनवण्यासाठी फिल्टर, स्टिकर्स आणि इतर व्हिज्युअल इफेक्ट्स वापरा. तुमचे व्हिडिओ अधिक आकर्षक बनवण्यासाठी चमकदार रंग किंवा ठळक मजकूर वापरण्याचा विचार करा.

4. सर्जनशील व्हा: तुमची रील खरोखर व्हायरल करण्यासाठी, तुम्हाला बॉक्सच्या बाहेर विचार करणे आणि सर्जनशील कल्पना आणणे आवश्यक आहे. दर्शकांचे लक्ष वेधून घेणारे काहीतरी वेगळे किंवा अनपेक्षित करण्याचा प्रयत्न करा. प्लॅटफॉर्मवर काय ट्रेंडिंग आहे याचा विचार करा आणि त्यावर तुमची स्वतःची फिरकी ठेवण्याचा प्रयत्न करा.

हे वाचा:   डायबिटीज झाला असेल तर, हे पदार्थ शंभर टक्के खायला हवे.! शुगरच्या पेशंटसाठी या गोष्टी आहेत खूप मोठे वरदान.!

5. तुमचे Reels शेअर करा: एकदा तुम्ही तुमचे रील तयार केल्यावर, ते तुमच्या Instagram खात्यावर शेअर करा आणि त्यांना शोधण्यात मदत करण्यासाठी संबंधित हॅशटॅग वापरण्याचा विचार करा. मोठ्या प्रेक्षकांपर्यंत पोहोचण्यासाठी तुम्ही तुमची रील तुमच्या Instagram कथेवर देखील शेअर करू शकता.

6. तुमच्या श्रोत्यांशी गुंतून रहा: तुम्हाला इन्स्टाग्रामवर फॉलोअर तयार करायचे असल्यास, तुम्हाला तुमच्या प्रेक्षकांसोबत गुंतणे आवश्यक आहे. टिप्पण्या आणि संदेशांना प्रतिसाद द्या आणि मोठ्या प्रेक्षकांपर्यंत पोहोचण्यासाठी इतर Instagram वापरकर्त्यांसह सहयोग करण्याचा विचार करा.

इंस्टाग्रामवर व्हायरल रील्स तयार करण्यासाठी वेळ आणि मेहनत घ्यावी लागते, परंतु या टिप्सचे अनुसरण करून, तुम्ही तुमच्या यशाची शक्यता वाढवू शकता. वेगवेगळ्या कल्पना आणि तंत्रांचा प्रयोग करत राहा आणि सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे त्यात मजा करा!