मोकळे आणि काळेभोर भरमसाठ केस येतील.! त्यासाठी करावे लागेल हे एक साधे सोपे काम.!

आरोग्य

काळेभोर आणि निरोगी केसांच्या शोधात लोक अनेकदा केसांची काळजी घेणारी विविध उत्पादने आणि उपचारांकडे वळतात. तथापि, तुमच्या केसांच्या समस्यांचे समाधान तुम्हाला वाटते त्यापेक्षा घरच्या जवळ असू शकते. केसांच्या आरोग्यासाठी निसर्गाच्या लपलेल्या चमत्कारांपैकी एक म्हणजे नम्र कांदा. त्याच्या स्वयंपाकासाठी वापरल्या जाणार्‍या वापरासाठी मोठ्या प्रमाणावर ओळखल्या जाणार्‍या, कांद्यामध्ये देखील उल्लेखनीय गुणधर्म आहेत जे तुमच्या केसांसाठी आश्चर्यकारक काम करू शकतात.

या लेखात, आम्ही केसांसाठी कांदा वापरण्याचे फायदे आणि केसांच्या वाढीस कसे प्रोत्साहन देऊ शकतो, केस गळतीशी लढा देऊ शकतो आणि केसांचे एकूण आरोग्य कसे सुधारू शकतो हे शोधू. कांदे हे तुमच्या जेवणात फक्त एक चवदार भर नाही; ते केसांच्या आरोग्यासाठी योगदान देणारे महत्त्वपूर्ण पोषक तत्वांनी समृद्ध आहेत. त्यात सल्फर असते, जे केसांच्या वाढीस आणि केसांच्या कूपांना बळकट करण्यात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावते.

सल्फर कोलेजन उत्पादनात मदत करते, निरोगी केस, त्वचा आणि नखांसाठी आवश्यक प्रोटीन. याव्यतिरिक्त, कांदे हे बायोटिन, व्हिटॅमिन सी आणि फॉलिक ऍसिडचे स्त्रोत आहेत, हे सर्व निरोगी आणि दोलायमान केस राखण्यासाठी महत्त्वपूर्ण आहेत. केसांसाठी कांद्याचे फायदे 1. केसांची वाढ उत्तेजित करते: कांद्याचा रस किंवा कांद्याचे तेल टाळूला लावल्याने केसांच्या कूपांना चालना मिळते, ज्यामुळे केसांची वाढ सुधारते. कांद्यामध्ये असलेले सल्फर केसांच्या कूपांचे पोषण करते आणि रक्त परिसंचरण वाढवते, निरोगी केसांच्या वाढीस प्रोत्साहन देते.

हे वाचा:   अरे बापरे.! समोर आला खूप भयंकर खुलासा.! कडुलिंबाच्या पाना विषयी या गोष्टी कुणालाही माहिती नव्हत्या.!

2. केस गळतीशी लढा: केस गळणे ही बर्‍याच व्यक्तींसाठी सामान्य चिंतेची बाब आहे. कांद्याचे बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ आणि बुरशीविरोधी गुणधर्म टाळूच्या संसर्ग, डोक्यातील कोंडा आणि केस गळतीस कारणीभूत असलेल्या इतर परिस्थितींशी लढण्यास मदत करतात. शिवाय, केसांची मुळे मजबूत करण्याची कांद्याची क्षमता तुटणे कमी करते आणि केस गळणे कमी करते.

3. केसांचा पोत सुधारतो: कांद्यामध्ये असलेले बायोटिन आणि फॉलिक अॅसिड यांसारखे पोषक घटक केसांचा पोत सुधारण्यास मदत करतात आणि केसांना नैसर्गिक चमक आणतात. कांद्याने ओतलेल्या केसांच्या उत्पादनांचा नियमित वापर केल्याने तुमचे केस मऊ, नितळ आणि अधिक आटोपशीर होऊ शकतात.

4. कोंडा कमी होतो: कोंडा त्रासदायक आणि लाजिरवाणा असू शकतो. कांद्याचे प्रतिजैविक गुणधर्म टाळूवरील कोंडा-उद्भवणारे जीवाणू नियंत्रित करण्यास मदत करू शकतात, लचकपणा आणि खाज कमी करतात. 5. केसांचा नैसर्गिक रंग पुनर्संचयित करतो: कांदा तुमच्या केसांचा नैसर्गिक रंग बदलू शकत नाही, परंतु काही लोक असा दावा करतात की कांद्याचा रस त्यांच्या केसांवर कालांतराने वापरल्याने केसांच्या शाफ्टला पोषण देऊन केसांचा नैसर्गिक रंग पुनरुज्जीवित करण्यास मदत होते.

1. कांद्याचा रस: कांदे मिसळा किंवा किसून घ्या आणि रस काढा. कापसाचा गोळा किंवा बोटांच्या टोकांचा वापर करून रस थेट तुमच्या टाळूवर लावा. 30 मिनिटे ते एक तास असेच राहू द्या, नंतर सौम्य शैम्पूने स्वच्छ धुवा. कांद्याच्या तीव्र वासामुळे, तुम्हाला सुवासिक कंडिशनरचा पाठपुरावा करावासा वाटेल.

हे वाचा:   सुंदर दिसण्यासाठी नको ते प्रयोग येऊ शकतात अंगलट.! रोज रोज मेकअप करणारे एकदा नक्की वाचा.!

2. ओनियन-इन्फ्युज्ड ऑइल: कांदे चिरून घ्या आणि नारळ किंवा ऑलिव्ह ऑइल सारख्या कॅरियर ऑइलमध्ये घाला. मिश्रणाला काही दिवस बसू द्या, कांद्याचे पोषक घटक तेलात मिसळू द्या. ओतलेले तेल तुमच्या टाळू आणि केसांना मसाज करा, ते धुण्यापूर्वी किमान एक तास तसेच राहू द्या.

3. कांद्याचे केसांचे मुखवटे: पौष्टिक केसांचा मुखवटा तयार करण्यासाठी कांद्याचा रस इतर नैसर्गिक घटक जसे की कोरफड व्हेरा जेल, मध किंवा दहीसह एकत्र करा. आपल्या केसांना आणि टाळूला मास्क लावा, 30 मिनिटांसाठी तसाच राहू द्या, नंतर नीट धुवा.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.