दहा ते पंधरा दिवसात थायरॉईड बरा.! पण कसा.? या दोन गोळ्यात होईल तुमचा थायरॉईड पूर्णपणे बरा.!

आरोग्य

नमस्कार मित्रांनो आपले आरोग्य हे आपले खूप मोठी जबाबदारी असते आणि आपल्याला आपल्या आरोग्याची काळजी घेणे खूप गरजेचे असते. कारण जर आपण आरोग्याची काळजी घेतली नाही तर आपल्याला खूप हाल सोसावे लागत असतात. त्यामुळे अनेक नुकसान देखील होत असते. शारीरिक तसेच मानसिक देखील, याबरोबरच आर्थिक नुकसान देखील होत असते कारण शारीरिक कुठल्याही प्रकारची इजा किंवा आजार उद्भवल्यास.

दवाखान्यात जो पैसा लागतो तो खूपच जास्त प्रमाणात असतो. त्यामुळे वेळीच आपण आपल्या आरोग्याची काळजी घेणे खूप गरजेचे आहे. अनेक आजार असतात त्यापैकीच एक म्हणजे थायरॉईड. थायरॉईड हा असा आजार आहे ज्याचा घरगुती उपाय करून तुम्ही त्याला बरे करण्याचा प्रयत्न करू शकता. परंतु हे काही घरगुती उपाय आहे तुम्ही डॉक्टरांना नक्की विचारा किंवा डॉक्टरांची नक्की याबाबत विचारणा करा.

थायरॉईड चा त्रास असेल तर दवाखान्यात नक्की जावे. थायरॉईड कार्यासाठी आयोडीन हे एक महत्त्वपूर्ण पोषक तत्व आहे, कारण थायरॉईड ग्रंथी त्याचा वापर हार्मोन्स तयार करण्यासाठी करते. तुमच्या आहारात आयोडीनयुक्त पदार्थांचा समावेश करा, जसे की ताज्या भाज्या (सीव्हीड), मासे, दुग्धजन्य पदार्थ आणि आयोडीनयुक्त मीठ.

हे वाचा:   एक थेंब टाका आणि कानातला मळ झटपट बाहेर येईल.! कान एकदम मोकळा करायचा असेल तर हा उपाय केवळ तुमच्या साठी आहे.!

पण, संयम महत्त्वाचा आहे, कारण जास्त प्रमाणात आयोडीन घेणे देखील थायरॉईडच्या आरोग्यासाठी हानिकारक ठरू शकते. त्यामुळे तुमच्या शरीरावर आयोडीनचा जास्त प्रमाणात मारा करू नका. यामुळे तुम्हाला नुकसान देखील सहन करावे लागू शकते. अनेक लोक अशा प्रकारची चुका करत असतात एखादी गोष्ट सांगितली की तिचा भरपूर मारा आपल्या शरीरावर करत असतात. असे करणे अत्यंत चुकीचे आहे.

सेलेनियम हे आणखी एक आवश्यक खनिज आहे जे थायरॉईड संप्रेरक चयापचय मध्ये भूमिका बजावते. ब्राझील नट, सूर्यफुलाच्या बिया आणि ट्यूना हे सेलेनियमचे चांगले आहार स्रोत आहेत. याचे योग्य प्रमाणात सेवन केल्यास थायरॉईडचा समतोल राखण्यास हातभार लागतो. काही अभ्यासानुसार नारळाच्या तेलाचा थायरॉईडच्या आरोग्यावर सकारात्मक परिणाम होऊ शकतो.

त्याची मध्यम-साखळी फॅटी ऍसिडस् थायरॉईड कार्य सुधारण्यासाठी आणि चयापचय वाढवण्यास मदत करू शकतात. तुमच्या स्वयंपाकात खोबरेल तेलाचा समावेश करा किंवा इतर तेलांना पर्याय म्हणून वापरा. अश्वगंधा, एक अनुकूलक औषधी वनस्पती, थायरॉईड संप्रेरकांसह संप्रेरकांचे संतुलन राखण्यास मदत करते असे मानले जाते. तणाव आणि जळजळ कमी करून ते थायरॉईड ग्रंथीला समर्थन देऊ शकते.

हे वाचा:   केसांच्या जबरदस्त वाढीसाठी आजपासून पाण्यात ही वस्तू लावणे सुरू करा.! केस इतके वाढतील की कधी विचारही केला नसेल.!

तुम्ही अश्वगंधा सप्लिमेंट्स शोधू शकता किंवा चहा म्हणून घेऊ शकता. व्हिटॅमिन डीच्या कमतरतेचा संबंध थायरॉईड विकारांशी आहे. नैसर्गिक सूर्यप्रकाश मिळविण्यासाठी घराबाहेर थोडा वेळ घालवा, जो व्हिटॅमिन डीचा एक उत्तम स्रोत आहे. तुम्ही तुमच्या आहारात व्हिटॅमिन डी-युक्त पदार्थ जसे फॅटी फिश, फोर्टिफाइड डेअरी उत्पादने आणि अंड्यातील पिवळ बलक यांचाही समावेश करू शकता.

निरोगी जीवनशैली राखल्याने थायरॉईड कार्यावर सकारात्मक परिणाम होतो. नियमित व्यायाम, तणाव व्यवस्थापन तंत्र (जसे की योगा किंवा ध्यान), आणि पुरेशी झोप थायरॉईड आरोग्यासह संपूर्ण कल्याणासाठी योगदान देते. मित्रांनो हा लेख जर तुम्हाला आवडला असेल तर तुम्ही तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना नक्की शेअर करा यामुळे त्यांना नक्की फायदा होईल.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.