केसांना लावा हा अंड्याचा शाम्पू, केस बनतील एखाद्या हिरोईन सारखे.! लांबसडक केस हवे असतील तर हे कराच.!

आरोग्य

महिला असो किंवा पुरुष प्रत्येकाला आपले केस अत्यंत प्रिय आहे. प्रत्येक जण आपला केसांची काळजी आपापल्या परीने खूप घेत असतो. अशावेळी आपण काही घरगुती उपाय करून आपल्या केसांना आणखी मजबूत आणि सुंदर बनवू शकता. आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला अशी माहिती सांगणार आहोत त्यामुळे तुमचे केस हे आणखी मजबूत लांब सडक व सुंदर दिसतील.

चला तर मग पाहूया कोणता आहे हा उपाय. तर मित्रांनो आजच्या या लेखात आम्ही तुम्हाला केसांसाठी अंड्याची माहिती सांगणार आहोत. केसांसाठी अंड्याचा शाम्पू तुम्ही बनवू शकता याद्वारे तुमचे केस आणखी मजबूत होते. केसांसाठी अंड्याचा शाम्पू बनवण्यासाठी तुम्हाला काही वस्तूंची गरज लागणार आहे चला तर मग पाहूया कोणती आहे या वस्तू.

2 अंडी, 2 चमचे सौम्य द्रव साबण (बेबी शैम्पू चांगले काम करते), 1 चमचे मध (पर्यायी, अतिरिक्त ओलाव्यासाठी), एक मिक्सिंग वाडगा, एक झटका किंवा काटा, स्टोरेजसाठी पिळून बाटली किंवा कंटेनर. चला तर आता याची कृती बघूया हा शाम्पू कसा प्रकारे बनवायचा आहे याची कृती आम्ही दिलेली आहे ती तुम्ही चांगल्या प्रकारे फॉलो करा. एका मिक्सिंग वाडग्यात दोन अंडी फोडून सुरुवात करा.

हे वाचा:   फक्त एक लसणाची पाकळी.! मच्छर पटापट म'रून खाली पडतील.! मच्छरांचे कायमचा प्रश्न मिटला जाईल.!

अंड्यांमध्ये भरपूर प्रथिने असतात ज्यामुळे तुमचे केस मजबूत होतात आणि तुटणे टाळता येते. अंडी पूर्णपणे फेटण्यासाठी व्हिस्क किंवा काटा वापरा. तुम्हाला एक गुळगुळीत मिश्रण तयार करायचे आहे जे तुमच्या केसांना लावणे सोपे होईल. अंड्याच्या मिश्रणात सुमारे 2 चमचे सौम्य द्रव साबण घाला. बेबी शैम्पू हा एक चांगला पर्याय आहे कारण तो तुमच्या केसांना आणि टाळूला सौम्य आहे.

अतिरिक्त ओलाव्यासाठी मध घाला, जर तुमचे केस कोरडे किंवा खराब झाले असतील तर तुम्ही मिश्रणात 1 चमचे मध घालू शकता. मध एक नैसर्गिक humectant आहे, याचा अर्थ ते ओलावा बंद करण्यात मदत करू शकते. तुमच्याकडे एकसंध शैम्पू सारखी पोत येईपर्यंत सर्व साहित्य हलक्या हाताने मिसळा. बरेच फुगे तयार करणे टाळा, कारण ते स्वच्छ धुणे कठीण होऊ शकते.

हे वाचा:   तोंडात टाकताच दात दुखी संपणार, पुन्हा दाढ कधीच दुखणार नाही, दाताची कुठलीही समस्या असल्यास ही वनस्पती वपरा.!

अंड्याचे शॅम्पू मिश्रण काळजीपूर्वक पिळून बाटलीमध्ये किंवा तुमच्या आवडीच्या कोणत्याही कंटेनरमध्ये ओता. यामुळे केसांना शॅम्पू लावणे सोपे होईल. अंड्याचा शैम्पू लावण्यापूर्वी, शॉवरमध्ये आपले केस पूर्णपणे ओले करा. तुमच्या तळहातावर थोडासा अंड्याचा शैम्पू पिळून घ्या आणि ते तुमच्या केसांमध्ये लावा, मुळे आणि टाळूवर लक्ष केंद्रित करा. शैम्पू वितरित करण्यात मदत करण्यासाठी आपल्या टाळूची हळूवारपणे मालिश करा.

अंड्याचा शैम्पू काही मिनिटे केसांवर बसू द्या. यामुळे तुमच्या केसांद्वारे पोषकद्रव्ये शोषून घेण्यास वेळ मिळतो. सर्व अंड्याचे शैम्पू धुतले जाईपर्यंत आपले केस कोमट पाण्याने स्वच्छ धुवा. तुमच्या केसांमध्ये अंड्याचे कोणतेही चिन्ह शिल्लक नाहीत याची खात्री करा. तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही कंडिशनरचा पाठपुरावा करू शकता, जरी अंड्याचा शैम्पू स्वतः काही कंडिशनिंग फायदे देऊ शकतो.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.