पायाच्या टाचाच्या भेगा आता दोन मिनिटात होईल नष्ट.! आता तुम्हाला घरीच करायचे आहे हे एक काम.! सगळ्यात सोपा उपाय.!

आरोग्य

टाचेला भेगा पडणे ही समस्या आता वाढतच चालली आहे. ही समस्या आजकाल अनेक लोकांमध्ये दिसून येऊ लागली आहे. यावर तुम्ही वेगवेगळे उपाय करू शकता. आजच्या या लेखात आम्ही तुम्हाला टाचेच्या भेगा कशा प्रकारे कायमच्या नष्ट करायच्या याची अगदी चांगली अशी माहिती देणार आहोत. भेगा पडलेल्या टाच, ज्याला टाचांचे फिशर असेही म्हणतात, ते अस्वस्थ आणि कुरूप असू शकतात.

कोरडी त्वचा, ओलावा नसणे किंवा दीर्घकाळ उभे राहिल्यामुळे ते बहुतेकदा उद्भवतात. सुदैवाने, असे बरेच सोपे घरगुती उपचार आहेत जे तुम्हाला सलूनला भेट न देता किंवा खूप पैसे खर्च न करता क्रॅक झालेल्या टाचांवर उपचार आणि प्रतिबंध करण्यात मदत करू शकतात. या लेखात, आम्ही काही सोपे घरगुती उपाय एक्सप्लोर करू ज्यामुळे तुमची टाच पुन्हा टीप-टॉप स्थितीत येईल.

फाटलेल्या टाचा बरे करण्याच्या पहिल्या चरणांपैकी एक म्हणजे त्वचा मऊ करणे. आपण आपले पाय सुमारे 15-20 मिनिटे उबदार साबणाच्या पाण्यात भिजवून हे करू शकता. भिजवल्यानंतर, मृत त्वचा काढून टाकण्यासाठी आपल्या टाचांना प्युमिस स्टोन किंवा पायाच्या फाईलने हळूवारपणे स्क्रब करा. हे त्वचेला गुळगुळीत करण्यास आणि कॉलसची जाडी कमी करण्यास मदत करेल.

हे वाचा:   दुधात ही एक पेस्ट टाकून चेहऱ्याला लावल्याने चेहरा दुप्पट चमकू लागतो.! लग्न सराई मध्ये झटपट गोरे होणे आहे खूप सोपे.!

भेगा पडलेल्या टाचांना टाळण्यासाठी आणि बरे करण्यासाठी तुमचे पाय चांगले हायड्रेटेड ठेवणे महत्वाचे आहे. दररोज आपल्या टाचांवर जाड, मॉइश्चरायझिंग क्रीम किंवा पेट्रोलियम जेली लावा, विशेषतः झोपण्यापूर्वी. आपल्या पायांच्या बाजू आणि गोळे देखील मॉइश्चराइझ केल्याची खात्री करा. ओलावा बंद करण्यासाठी मॉइश्चरायझर लावल्यानंतर सूती मोजे घाला.

नारळाचे तेल भेगा पडलेल्या टाचांसाठी एक नैसर्गिक आणि प्रभावी उपाय आहे. तुमच्या टाचांवर भरपूर प्रमाणात कोमट खोबरेल तेल लावा आणि काही मिनिटे हलक्या हाताने मसाज करा. मोजे घाला आणि रात्रभर राहू द्या. जोपर्यंत तुमची टाच मऊ आणि गुळगुळीत होत नाही तोपर्यंत ही दिनचर्या सुरू ठेवा. मधामध्ये नैसर्गिक अँटीबैक्टीरियल आणि मॉइश्चरायझिंग गुणधर्म असतात.

एका बादली कोमट पाण्यात एक कप मध मिसळा आणि तुमचे पाय 15-20 मिनिटे भिजवा. भिजवल्यानंतर आपल्या टाचांना प्युमिस स्टोनने हळूवारपणे स्क्रब करा आणि स्वच्छ पाण्याने धुवा. आठवड्यातून काही वेळा ही प्रक्रिया पुन्हा करा. व्हाईट व्हिनेगर त्वचेला मऊ करण्यास आणि मृत पेशी काढून टाकण्यास मदत करू शकते. एक कप व्हाईट व्हिनेगर दोन कप कोमट पाण्यात मिसळा आणि तुमचे पाय 15-20 मिनिटे भिजवा.

हे वाचा:   गुलाबजल मध्ये मिसळून एवढी गोष्ट लावा; चेहऱ्यावरील मुरूम , पुटकुळ्यांच्या खड्ड्यांपासून मिळवा सुटका.!

यानंतर, आपल्या टाच हलक्या हाताने स्क्रब करा आणि पाण्याने स्वच्छ धुवा. आपण आनंददायी सुगंधासाठी आवश्यक तेलाचे काही थेंब देखील जोडू शकता. कोरफड वेरा जेल त्याच्या सुखदायक आणि उपचार गुणधर्मांसाठी ओळखले जाते. ताजे कोरफड वेरा जेल थेट तुमच्या भेगा पडलेल्या टाचांवर लावा आणि २०-३० मिनिटे तसंच राहू द्या. ते कोमट पाण्याने स्वच्छ धुवा.

तुमची टाच सुधारेपर्यंत हे दररोज करा. तुमचे शरीर आणि त्वचा आतून हायड्रेट ठेवण्यासाठी भरपूर पाणी पिण्याचे लक्षात ठेवा. निर्जलीकरणामुळे त्वचा कोरडी होऊ शकते, ज्यामुळे वेडसर टाच वाढू शकतात. दिवसातून किमान आठ ग्लास पाणी पिण्याचे लक्ष्य ठेवा.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.