पुरुषांना हर्नेया का होत असतो.? माहिती आहे का.? यामागे असते हे एक कारण.! घरगुती उपाय ज्याने तुमचा हर्नेया बरा होनारच.!

आरोग्य

पुरुषांमध्ये अनेक प्रकारचे आजार दिसून आले आहेत. गु’प्तांगावर आजार होण्याची संभाव्यता आता खूप वाढतात आहे. त्यामुळे पुरुषामध्ये अनेक प्रकारचे विकार दिसून येत आहे. त्यामुळे पुरुषांना खूप त्रास देतील होत असतो. आजच्या या लेखामध्ये आम्ही तुम्हाला असे काही कारणे आहेत ज्या मुळे हे गुप्तांगाचे आजार जास्त प्रमाणात होत असतात. आज आम्ही तुम्हाला हर्निया या आजाराविषयी माहिती सांगणार आहोत.

हा आजार कशामुळे होतो तसेच यावर कोणकोणत्या प्रकारचे उपाय योजना आहेत हे आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून तुम्हाला सांगणार आहोत. यासाठी तुम्हाला मदत होईल ती एरंड तेलाची, हे विशेष तेल पोटाच्या समस्या दूर करते. एरंडेल तेल पोटाच्या आत जळजळ रोखण्यास आणि योग्य पचन सुधारण्यास मदत करते. म्हणून, एरंडेलच्या बियांच्या तेलाचा पॅक तयार करा आणि ते पोटावर ठेवा ज्यामुळे दुखणे आणि प्रभावित क्षेत्राजवळील सूज दूर होईल.

दाहक-विरोधी आणि सुखदायक क्षमतेमुळे हर्नियाची काही लक्षणे कमी करण्यासाठी हे फायदेशीर आहे. अगदी नियमितपणे, लोक आरोग्याच्या फायद्यासाठी कोरफडीचा रस घेतात. शिवाय, हर्निया होण्याचा धोका कमी करण्यासाठी तुम्ही प्रत्येक जेवणापूर्वी हा रस घेऊ शकता. जेव्हा तुम्हाला हर्नियाचा त्रास होतो तेव्हा ओटीपोटात जळजळ आणि वेदना होऊ शकतात.

हे वाचा:   अंड्याची कुठलीही भाजी बनवताना त्यामध्ये हा एक पदार्थ चुकून सुद्धा टाकू नका.! नाहीतर अनेक आजार तुमच्या मागे लागतील.!

बर्फाचे पॅक बाधित भागावर लागू केल्यावर आकुंचन घडवून आणतात आणि शरीरातील जळजळ कमी करतात. या व्यतिरिक्त, हे अनेकदा वेदना आणि सूज पासून आराम देतात. आले, तुमच्या पोटातील वेदना आणि अस्वस्थता दूर करण्यासाठी एकाग्र केलेला आल्याचा रस किंवा कच्चे आल्याचे सेवन करा. हे त्याच वेळी आपल्या आरोग्य प्रणालीला चालना देते. हे पोटाला गॅस्ट्रिक ज्यूस तयार करण्यापासून प्रतिबंधित करते जे सामान्यतः हायटल हर्निया दरम्यान उद्भवते.

काळी मिरी फक्त एक जोडलेली चव पेक्षा जास्त आहे. हे शरीराच्या त्या भागांमध्ये बरे होण्यास उत्तेजित करते ज्यात जेव्हा अवयव पोकळीच्या भिंतीतून ढकलण्यास सुरुवात केली तेव्हा तडजोड केली गेली आहे. हे ऍसिड रिफ्लक्स देखील दाबू शकते जे हर्नियाच्या सूजलेल्या भागास बरे करण्यास मदत करू शकते. लठ्ठ व्यक्तींना हर्नियाचा त्रास होण्याचा धोका जास्त असतो. लठ्ठपणा हा एक घटक आहे ज्यामुळे उपचार प्रक्रिया मंद होऊ शकते.

हे वाचा:   फक्त सात दिवस असे करा सेवन, मरेपर्यंत हाडे दुखी, कंबर दुखी, अंग दुखी होणार नाही.!

वजन कमी केल्याने शरीराची स्थिती सुधारण्यास मदत होते आणि शरीरावर कमी शारीरिक ताण येतो. म्हणून हर्नियाचे निदान झाल्यावर, थोडेसे जेवण घेणे सुरू करा आणि लक्षणे नैसर्गिकरित्या अदृश्य होऊ शकतात. मसालेदार अन्न, आम्लयुक्त अन्न आणि पचायला जड अन्न कटाक्षाने टाळावे. मुख्य कारण म्हणजे हे अन्न पोटाच्या अस्तरांना सूज देऊ शकते, ज्यामुळे ते बरे करणे अधिक कठीण होते.

हर्नियाचा त्रास होत असताना खाण्याच्या पदार्थांची यादी- कोबी रस, गाजर रस, दही, बदाम आणि चिया बिया, सोयाबीन दुध, बदाम दूध, आर्टिचोक्स, गाजर आणि वाटाणे, गोड बटाटे, हिरव्या शेंगा इत्यादी. जरा हा लेख आवडला असेल तर एकदा नक्की शेअर करा.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.