एका कांद्याने अनेक लोकांची गुडघेदुखी थांबवली आहे.! एका कांद्यात करा गुडघेदुखीचे काम तमाम.!

आरोग्य

नमस्कार मित्रांनो आपल्या अवतीभवती असे अनेक मंडळी असतात त्यांना गुडघेदुखीचा त्रास खूपच सतवत असतो. अशावेळी नेमकं काय करावे अनेकांना काही समजत नाही. परंतु काही घरगुती उपाय करून गुडघेदुखीची ही समस्या पूर्णपणे तुम्ही नष्ट करू शकता. अनेक लोक यासाठी वेगवेगळ्या औषधांचा सहारा घेतात परंतु काही घरगुती उपायांचा तसेच काही गोष्टींचा तुम्ही काळजी घेतली तर तुम्हाला नक्कीच फायदा होईल.

आजच्या या लेखात आपण याबद्दलची सविस्तर अशी माहिती पाहूया. गुडघेदुखीसाठी कांदा हा खूपच उपयुक्त मानला जातो याद्वारे तुम्ही तुमची गुडघेदुखी नष्ट करू शकता परंतु कांद्याचे संभाव्य फायदे जाणून घेण्यापूर्वी, गुडघेदुखीची विविध कारणे समजून घेणे महत्त्वाचे आहे. काही सामान्य कारणांमध्ये हे समाविष्ट आहे जसे की संधिवात: ऑस्टियोआर्थराइटिस आणि संधिवात हे सर्वात प्रचलित प्रकार आहेत.

ज्यामुळे गुडघ्याच्या सांध्यामध्ये जळजळ आणि वेदना होतात. जखम: मोच, ताण, अस्थिबंधन आणि फ्रॅक्चरमुळे तीव्र गुडघेदुखी होऊ शकते. अतिवापर: पुनरावृत्ती क्रियाकलाप म्हणजेच गुडघ्याचा जास्त प्रमाणात वापर करणे गुडघ्या ला ताण येईल अशा प्रकारचे कामे करणे किंवा गुडघ्याच्या सांध्यावर जास्त ताण यामुळे अस्वस्थता येते. गुडघ्यावर जास्त प्रमाणात मेहनत घेतल्यावर देखील हे होऊ शकते.

वय-संबंधित झीज: लोकांचे वय वाढत असताना, त्यांच्या गुडघ्याच्या सांध्यातील उपास्थि खराब होऊ शकते, ज्यामुळे वेदना आणि कडकपणा येतो. हे जास्त प्रमाणात दिसून आले आहे अनेक वय वाढत चाललेल्या लोकांमध्ये गुडघेदुखीची समस्या प्रामुख्याने आढळून आली आहे. कांद्याला स्वयंपाकघरातील मुख्य पदार्थ मानले जाते,परंतु त्यांचे औषधी गुणधर्म शतकानुशतके पारंपारिक औषध प्रणालींमध्ये ओळखले जातात.

हे वाचा:   ही सहा झाडे तुमच्या घराजवळ असतील तर ऑक्सिजनची कमतरता तुम्हाला कधीच भासणार नाही.!

गुडघेदुखी कमी करण्यासाठी कांदे कशी मदत करू शकतात ते येथे आहे: दाहक-विरोधी गुणधर्म: कांद्यामध्ये क्वेर्सेटिन आणि सल्फर सारखी संयुगे असतात, ज्यात दाहक-विरोधी गुणधर्म असतात. संधिवातांसह अनेक गुडघेदुखीच्या स्थितींमध्ये जळजळ हा एक सामान्य घटक आहे. कांद्याचे सेवन केल्याने गुडघ्याच्या सांध्यातील जळजळ कमी होण्यास मदत होते.

कांद्यामध्ये नैसर्गिक वेदनाशामक गुणधर्म असतात जे वेदना कमी करण्यास मदत करतात. स्थानिक पातळीवर वापरल्यास किंवा आपल्या आहारात समाविष्ट केल्यावर, ते गुडघ्याच्या अस्वस्थतेने ग्रस्त असलेल्या व्यक्तींमध्ये वेदना कमी करण्यासाठी योगदान देऊ शकतात. कांदा पोल्टिस: पोल्टिस हा एक साधा घरगुती उपाय आहे जो कांद्याचा वापर करून बनवता येतो. या चरणांचे अनुसरण करा,

एक कांदा लहान तुकडे करून घ्या. चिरलेला कांदा मऊ होईपर्यंत वाफवून घ्या किंवा गरम करा. उबदार कांदा स्वच्छ कापडावर किंवा कापसाचे किंवा रेशमाचे तलम पारदर्शक कापड वर ठेवा. दुखत असलेल्या गुडघ्यावर पोल्टिस लावा. 15-20 मिनिटे राहू द्या आणि नंतर काढा. आहारातील समावेश: आपल्या रोजच्या आहारात कांद्याचा समावेश करणे देखील फायदेशीर ठरू शकते. ते सॅलड्स, सूप आणि इतर विविध पदार्थांमध्ये वापरले जाऊ शकतात.

हे वाचा:   झोप न येणे, सांधे दुखी, हाडे दुखी यासाठी तुम्हाला कधीच दवाखान्यात जाण्याची गरज भासणार नाही.! सर्व दुखणे कायमचे पळवा.!

नियमित सेवनाने दीर्घकालीन दाहक-विरोधी फायदे मिळू शकतात. कांद्याचा रस: काही लोक कांद्याचा रस घेण्यास त्याच्या संभाव्य आरोग्य फायद्यासाठी प्राधान्य देतात. तथापि, कोणतीही नवीन आहाराची पथ्ये सुरू करण्यापूर्वी आरोग्यसेवा व्यावसायिकांशी सल्लामसलत करा. लक्षात ठेवा, कांदे हे तुमच्या गुडघेदुखीच्या व्यवस्थापनासाठी उपयुक्त ठरू शकतात, परंतु त्यांनी व्यावसायिक वैद्यकीय सल्ला आणि उपचारांची जागा घेऊ नये.

जर तुमचा गुडघा दुखणे तीव्र, सतत किंवा इतर संबंधित लक्षणांसह असेल तर, योग्य निदान आणि उपचार योजनेसाठी आरोग्य सेवा प्रदात्याचा सल्ला घ्या. हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना नक्की शेअर करा तसेच त्यांना गरज गुडघेदुखीचा त्रास आहे त्यांच्यासाठी हा लेख खूप महत्त्वाचा ठरेल त्यांना देखील शेअर करा.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.