जर कधी आला ताप सर्दी आणि खोकला तर किचनमध्ये जाऊन पटकन ही एक वस्तू तोंडात टाका.! पुढच्या 30 मिनिटात सर्दी ताप ताप गायब.!

आरोग्य

सध्या पावसाळा सुरू आहे पावसाळा सुरू झाल्यानंतर सर्वत्र पाणी साचले जाते. अशावेळी मच्छरांचा सुळसुळाट होतो तसेच अनेक आजारांना आमंत्रण दिले जाते. आपले शरीर हे आजारांनी भरले जाते अशावेळी आपण काय करायला हवे तर आपण काही नैसर्गिक उपाय करून आपले आजार थांबवू शकतो. म्हणजेच सर्दी ताप खोकला. इत्यादी प्रकारचे लहान सहान आजार यामुळे थांबवू शकता.

आजच्या या लेखांमध्ये आम्ही तुम्हाला सर्दी खोकला किंवा साधारण असलेला फ्लू घरच्या घरी अगदी सहजपणे कमी खर्चात कशाप्रकारे बरा करू शकता. यासाठी घरातील काही साहित्य वापरून तुम्ही तुमचा खोकला बरा करू शकता तर पाहूया कोणते आहेत हे सर्व साहित्य आणि कशाप्रकारे करायचे आहे या उपायाची कृती. यासाठी तुम्हाला काही पदार्थांची आवश्यकता भासणार आहे ती म्हणजे,

विश्रांती आणि हायड्रेशन, तुमच्या शरीराला सावरण्यासाठी विश्रांती आवश्यक आहे. निर्जलीकरण टाळण्यासाठी भरपूर पाणी, हर्बल टी आणि ताजा गरम मटनाचा रस्सा पिऊन हायड्रेटेड रहा. मध आणि लिंबू, कोमट पाण्यात मध आणि लिंबू पिळून घ्या. हे सुखदायक पेय घसा खवखवणे आणि खोकला दूर करण्यात मदत करू शकते. आले चहा, आल्यामध्ये अँटी-इंफ्लेमेटरी आणि अँटीव्हायरल गुणधर्म असतात.

हे वाचा:   फक्त अर्धा कांदा तुमचे पांढरे झालेले केस काळे करेल, पंधरा दिवसाच्या आत केस काळे झालेले दिसतील...!

ताज्या आल्याचे तुकडे गरम पाण्यात भिजवून आल्याचा चहा बनवा. अतिरिक्त फायद्यांसाठी मध आणि लिंबू घाला. स्टीम इनहेलेशन, स्टीम इनहेल केल्याने रक्तसंचय दूर होण्यास मदत होते. वाफ सापळण्यासाठी डोक्यावर टॉवेल ठेवून गरम पाण्याच्या भांड्यावर झुका. खाऱ्या पाण्याचा गरगर, कोमट मीठ पाण्याने कुस्करल्याने घसा खवखवणे आणि जळजळ कमी होते.

इचिनेसिया आणि एल्डरबेरी, इचिनेसिया आणि एल्डरबेरी सप्लिमेंट्स किंवा चहा रोगप्रतिकारक शक्ती वाढविण्यात मदत करू शकतात. लसूण, लसणामध्ये नैसर्गिक प्रतिजैविक गुणधर्म असतात. तुमच्या जेवणात लसणाचा समावेश करा किंवा लसणाचे पूरक आहार घ्या. अनुनासिक सिंचन, आपले अनुनासिक परिच्छेद स्वच्छ धुण्यासाठी आणि रक्तसंचय दूर करण्यासाठी खारट द्रावण वापरा.

हळदीचे दूध, हळदीमध्ये कर्क्यूमिन असते, ज्यामध्ये दाहक-विरोधी गुणधर्म असतात. सुखदायक पेयासाठी कोमट दुधात हळद मिसळा. वाफेचा शॉवर, गरम शॉवरमुळे रक्तसंचय कमी होण्यास आणि स्नायूंना आराम मिळण्यास मदत होते. आवश्यक तेले, रक्तसंचय कमी करण्यासाठी निलगिरी आणि पेपरमिंट सारखी काही आवश्यक तेले डिफ्यूझरमध्ये जोडली जाऊ शकतात.

हे वाचा:   चिकन मटण खाणे बंद करावे लागेल.! मासे मानवी आरोग्यावर असे बदल घडून आणते.! जाणून घ्या का आहे मासे उत्तम मांसाहार.!

चिकन सूप, चिकन सूप जळजळ कमी करण्यास आणि आराम देण्यास मदत करू शकते. पुनर्संचयित अन्न, तुमच्या रोगप्रतिकारक शक्तीला समर्थन देण्यासाठी व्हिटॅमिन सी (लिंबूवर्गीय फळे, बेरी), व्हिटॅमिन डी (फॅटी मासे, सूर्यप्रकाश) आणि झिंक (नट, बिया) समृद्ध पदार्थांचा समावेश करा. मिठाचे दिवे, मीठाचे दिवे हवेची गुणवत्ता सुधारतात असे मानले जाते आणि श्वसनाच्या लक्षणांमध्ये मदत करू शकतात.

लक्षात ठेवा, हे नैसर्गिक उपाय आराम देऊ शकतात, परंतु ते वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय नाहीत. जर तुमची लक्षणे गंभीर, सतत असतील किंवा तुमच्याकडे अंतर्निहित आरोग्य स्थिती असल्यास, आरोग्यसेवा व्यावसायिकांचा सल्ला घेणे महत्वाचे आहे. याव्यतिरिक्त, कोणत्याही पूरक किंवा हर्बल उपचारांबद्दल आपल्या डॉक्टरांशी चर्चा करणे चांगली कल्पना आहे, विशेषतः जर तुम्ही गर्भवती असाल, नर्सिंग करत असाल किंवा इतर औषधे घेत असाल.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.