डोळ्यावरचा चष्मा किती दिवस ठेवायचा.! कितीही असुंद्या मोती बिंदू.! या एका उपायाने दृष्टी परत येईल.!

आरोग्य

नमस्कार मित्रांनो आपला डोळा हा आपला खूप महत्त्वाचा असा अवयव आहे हे तर तुम्हाला माहित आहे. अनेक लोकांना या डोळ्या संबंधी काही आजार होत असतात. जसे की कमी दिसणे, चष्मा लागणे, अजिबात न दिसणे, डोळे लाल होणे, त्याची आग होणे. अशा अनेक आजारांना तसेच त्रासाला आपल्याला सामोरे जावे लागत असते. अशावेळी मित्रांनो तुम्ही काही सोपे घरगुती उपाय करून यापासून सुटका मिळवू शकता.

आजच्या या लेखात आम्ही तुम्हाला डोळ्या विषयी माहिती सांगणार आहोत. असे काही घरगुती उपाय ज्याने तुमचा डोळा बरा होईल. आणि तुम्हाला चांगली दृष्टी येईल. चला तर मग पाहूया कोणता आहे हा उपाय. गाजर, गाजर हे बीटा-कॅरोटीन, ल्युटीन, झेक्सॅन्थिन, आणि अँटिऑक्सिडंट्स यांसारख्या पोषक घटकांमुळे गाजर डोळ्यांच्या आरोग्यासाठी फायदेशीर आहे जे चांगल्या दृष्टी साठी तुम्हाला खूप मदत करते आणि डोळ्यांच्या अनेक वाईट स्थितीपासून संरक्षण करते.

पालक, किंवा पालक ही एक पौष्टिक पालेभाजी आहे ज्यामध्ये ल्युटीन आणि झेक्सॅन्थिन, अँटीऑक्सिडंट्स असतात जे डोळ्यांच्या आरोग्यास आणखी चंगले बनवते आणि वय-संबंधित दृष्टी समस्यांपासून संरक्षण करतात. ज्या लोकांना वय वाढी मूळे दिसत नाही त्यांच्या साठी पालक एक उत्तम स्रोत आहे. पालक चे सेवन तुमच्या घरात असलेल्या वयस्कर लोकांना नक्की द्यायला हवा.

हे वाचा:   या दोन गोष्टी पाण्यासोबत खाल्ल्याने नसा झाल्या एकदम मोकळ्या.! सांधे दुखी, कंबर दुखी कायमची थांबली.! रक्त पातळ होण्याच्या गोळ्याच फेकून द्याव्या लागतील.!

अंडी हे ल्युटीन आणि झेक्सॅन्थिन सारख्या पोषक तत्वांचा एक चांगला स्रोत आहे, जे अँटिऑक्सिडंट्स आहेत जे वय-संबंधित मॅक्युलर डिजेनेरेशन म्हणजे म्हातारपणी न दिसणे आणि मोतीबिंदूचा धोका कमी करण्यास मदत करतात, डोळ्यांच्या आरोग्यासाठी चांगले योगदान देतात. याव्यतिरिक्त, अंडी आवश्यक जीवनसत्त्वे आणि खनिजे प्रदान करतात, ज्यात व्हिटॅमिन ए, जस्त आणि व्हिटॅमिन बी 12 समाविष्ट आहेत.

जे डोळ्यांच्या संपूर्ण कार्यास अत्यंत उपयुक्त मानले जाते आणि चांगली उत्तम निरोगी दृष्टी राखण्यास मदत करतात. ज्या लोकांना डोळ्यासमंधीचा आजार आहे त्यांच्यासाठी मासे एक प्रकारचे वरदान आहे. अशा लोकांनी आठवण यातून कमीत कमी दोनदा तरी माशाचे सेवन करायलाच हवे. मासे, विशेषतः सॅल्मन आणि ट्राउटसारखे फॅटी मासे, ओमेगा -3 फॅटी ऍसिडमध्ये समृद्ध असतात.

जे कोरड्या डोळ्यांच्या कमी जोखमीशी संबंधित आहेत आणि वय-संबंधित मॅक्युलर डीजेनरेशनपासून संरक्षण करण्यात मदत करू शकतात, ज्यामुळे डोळ्यांचे आरोग्य चांगले होते. याव्यतिरिक्त, माशांमध्ये आढळणारी प्रथिने आणि इतर पोषक तत्त्वे डोळ्यांच्या संपूर्ण कल्याणासाठी योगदान देतात, ज्यामुळे त्यांना दृष्टी-अनुकूल आहारामध्ये एक मौल्यवान जोड मिळते.

हे वाचा:   आयुष्यभर कधीच चष्मा वापरावा लागणार नाही, डोळ्यांसाठी घ्याव्या लागतील फक्त या दोन वस्तू.!

नारळ पाणी हे एक हायड्रेटिंग पेय आहे ज्यामध्ये पोटॅशियम आणि अँटिऑक्सिडंट्स असतात, जे योग्य हायड्रेशन राखून आणि निर्जलीकरण किंवा ऑक्सिडेटिव्ह तणावामुळे डोळ्यांशी संबंधित समस्यांचा धोका कमी करून संपूर्ण डोळ्यांच्या आरोग्यास चांगले करू शकतात. पण, डोळ्यांच्या विशिष्ट परिस्थितींवर त्याचा थेट परिणाम इतर पोषक आणि अन्नपदार्थांच्या तुलनेत मर्यादित असू शकतो.

टोमॅटो हे व्हिटॅमिन सी आणि ई, तसेच लाइकोपीन, एक अँटिऑक्सिडेंट आहे जे डोळ्यांना ऑक्सिडेटिव्ह नुकसानीपासून संरक्षण करण्यास आणि डोळ्यांच्या विशिष्ट परिस्थितींचा धोका कमी करण्यास मदत करू शकते, परंतु डोळ्यांच्या आरोग्यावर त्यांचा थेट परिणाम हा एकंदर निरोगी आहाराचा भाग आहे. डोळ्यांच्या समस्यांवर विशिष्ट उपचार करण्याऐवजी.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.