एक लिंबू तुमच्या घरातल्या 17 ठिकाणी उपयोगी येईल.! किचनमध्ये तर लिंबाचा असा उपयोग केला तर होईल खूप फायदा.!

आरोग्य

महिलांना किचन मध्ये खूप काम करावे लागत असते. अशावेळी त्यांना काही गोष्टींची माहिती असणे खूप आवश्यक आहे. जर महिलांना काही टिप्स आणि ट्रिक्स माहिती असतील तर त्या दोन ते तीन तासाचा स्वयंपाक हा एका तासात पण करू शकतात. म्हणून आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला तुम्ही तुमच्या किचनमध्ये लिंबाचा कशाप्रकारे वापर करू शकता याबद्दलची विशेष अशी माहिती सांगणार आहोत.

ही माहिती वापरून तुम्ही तुमचा स्वयंपाक हा छान पद्धतीने करू शकता. तसेच तुम्हाला किचनमध्ये खूप वेळा लिंबाचा वापर करता येईल व त्यामुळे तुमचे पैसे तसेच वेळही वाचेल. चला तर पाहूया लिंबाबद्दल टिप्स आणि ट्रिक्स. झेस्टी फ्लेवर एन्हांसर, लिंबू त्यांच्या चवदार आणि तिखट चवसाठी प्रसिद्ध आहेत, जे जवळजवळ कोणत्याही डिशमध्ये ताजेपणा आणू शकतात. चवदार ते गोड, लिंबाचा रस पिळून तुमच्या पाककृतींची चव वाढवू शकते.

हे वाचा:   आजपासून तुम्ही नारळाची एकही साल फेकानार नाही.! या सालीचे एवढे फायदे वाचून तुम्हीच चक्रावून जाल.!

सॅलड ड्रेसिंग, मॅरीनेड्स, सॉस आणि सूपमध्ये ते वापरा जेणेकरून तुमच्या डिशेसला जास्त क्लिष्टता मिळेल. नैसर्गिक संरक्षक, लिंबाचा रस उच्च आंबटपणामुळे एक उत्कृष्ट नैसर्गिक संरक्षक आहे. सफरचंद, एवोकॅडो आणि केळी यांसारख्या फळांना हवेच्या संपर्कात आल्यावर ते तपकिरी होण्यापासून रोखू शकते. तुमच्या कापलेल्या फळांवर फक्त लिंबाचा रस टाका जेणेकरून ते ताजे राहतील.

मांस आणि सीफूडसाठी निविदाकार, लिंबाच्या रसातील आंबटपणामुळे ते एक विलक्षण मांस आणि सीफूड टेंडराइजर बनते. चिकन, मासे किंवा कोळंबी यांसारखी प्रथिने लिंबाच्या रसामध्ये मॅरीनेट केल्याने त्यांना केवळ चवच येत नाही तर तंतू तुटण्यास मदत होते, परिणामी ते कोमल आणि रसाळ चावतात. लिंबाच्या बाहेरील सालीमध्ये सुगंधी तेल असते ज्याचा उपयोग विविध पदार्थांना चव देण्यासाठी केला जाऊ शकतो.

लिंबाच्या रसाचा एक शिंपडा भाजलेले पदार्थ, सॅलड्स, पास्ता आणि अगदी कॉकटेलमध्ये चमकदार आणि लिंबूवर्गीय सुगंध जोडू शकतो. स्वादिष्ट मिष्टान्न, मिठाई बनवण्यात लिंबू महत्त्वाची भूमिका बजावतात. लिंबू बार, लिंबू दही, लिंबू मेरिंग्यू पाई आणि लिंबू सरबत हे काही चवदार पदार्थ आहेत जे लिंबाच्या लिंबूवर्गीय चांगुलपणाचे प्रदर्शन करतात. त्यांचा तिखटपणा डेझर्टमधील गोडपणा संतुलित करतो, एक कर्णमधुर चव प्रोफाइल तयार करतो.

हे वाचा:   पिठाचा उंडा फ्रीजमध्ये ठेवणाऱ्या महिला आवर्जून वाचा, वाचल्यानंतर म्हणाल अशी चूक पुन्हा करणार नाही.!

क्लीनिंग एजंट, लिंबू फक्त स्वयंपाकासाठी नाहीत; ते एक स्वच्छ करण्यासाठी देखील असू शकतात. लिंबाच्या रसातील नैसर्गिक आंबटपणामुळे आणि डाग काढण्यासाठी प्रभावी बनते. तुमच्या स्वयंपाकघरातील काउंटरटॉप्स आणि उपकरणांसाठी नैसर्गिक सर्व-उद्देशीय क्लीनर तयार करण्यासाठी पाण्यात लिंबाचा रस मिसळा.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.