हा उपाय केला आणि केस वाढतच गेले.! केसांच्या आरोग्यासाठी हा उपाय केला नाही म्हणजे खूप मोठी चुकी.! एकदा नक्की वाचा.!

आरोग्य

केस हे आपल्या सौंदर्याचे एक महत्त्वाचा भाग आहे. केसांचे आरोग्य राखणे हे खूप महत्त्वाची गोष्ट आहे. अनेक लोकांना हे जमत नाही पण काही घरगुती उपाय करून केसांच्या आरोग्य पुन्हा मिळवणे अतिशय सोपे आहे. असे अनेक पदार्थ आहेत जे आयुर्वेदात विशेष सांगितले जातात ज्याचा उपयोग केसांसाठी चांगल्या प्रकारे होऊ शकतो यामुळे केस लांब मजबूत आणि चमकदार बनतात चार चौघांमध्ये तुमचे केस हे फुलून दिसत असतात.

तुमचे केस हे तुमच्या सौंदर्याचे एक निश्चित आणि महत्वाचा पैलू आहेत आणि ते लक्ष आणि काळजी घेण्यास पात्र आहेत. तुमच्या केसांचे आरोग्य आणि सौंदर्य टिकवून ठेवण्यासाठी घरगुती उपचार हा एक परवडणारा आणि सोयीचा मार्ग आहे. या लेखात, आम्ही तुम्हाला महागड्या सलून उपचारांची किंवा महागड्या ब्युटी पार्लर ची गरज न पडता चमकदार केस मिळवण्यात आणि राखण्यात मदत करण्यासाठी काही सोपे, घरगुती सांगणार आहोत.

योग्य केसांचा मास्क, अनेक लोकांना प्रश्न पडला असेल की मास्क तर चेहरायासाठी असतो मग इथे कसा तर केसांसाठी देखील मास्क असतो. एक पिकलेला टोमॅटो दोन चमचे मध आणि एक चमचा ऑलिव्ह ऑइलमध्ये मिसळा. हे मिश्रण केसांना लावा, मुळापासून टोकापर्यंत झाकून ठेवा. नीट धुण्यापूर्वी 30 मिनिटे तसेच राहू द्या. हा मास्क खोल हायड्रेशन प्रदान करतो आणि खराब झालेले केस दुरुस्त करण्यात मदत करू शकतो.

हे वाचा:   एका कांद्याने अनेक लोकांची गुडघेदुखी थांबवली आहे.! एका कांद्यात करा गुडघेदुखीचे काम तमाम.!

केसांची मजबुती आणि चमक यासाठी वापरा अंडी, एक अंडे फेटून केसांना लावा. 20 मिनिटे तसेच राहू द्या, नंतर थंड पाण्याने केस धुवा. हे तर सर्वांना माहिती आहे की अंडी प्रथिनांनी भरलेली असतात आणि ते तुमच्या केसांना मजबूत आणि चमक आणण्यास मदत करतात. खोबरेल तेल मसाज: नारळाचे तेल किंवा खोबरेल तेल कोमट करून तुमच्या टाळू आणि केसांना मसाज करा.

किमान एक तास किंवा रात्रभर असेच राहू द्या. नेहमीप्रमाणे शॅम्पू आणि स्वच्छ धुवा. खोबरेल तेल हे एक उत्कृष्ट नैसर्गिक कंडिशनर आहे जे तुमचे केस मऊ आणि आटोपशीर बनवू शकते. टाळूच्या आरोग्यासाठी कोरफड, तुमच्या टाळू आणि केसांना ताजे कोरफडीचे जेल लावा. धुण्यापूर्वी 30 मिनिटे तसेच राहू द्या. कोरफड टाळूच्या खाज सुटू शकते आणि केसांच्या निरोगी वाढीस प्रोत्साहन देते.

हे वाचा:   सदा दुखणे येत असेल किंवा पोटात दुखत असेल तर अशा वेळी करायचे हे एक काम.! एका पाकळी लसणाची किमया आज नक्की बघा.!

ऍपल सायडर व्हिनेगर ने स्वच्छ धुवा, थोडासा सफरचंद सायडर व्हिनेगर थोडासा पाण्यात मिसळा. शॅम्पू केल्यानंतर, हे मिश्रण अंतिम धुवा म्हणून वापरा. हे तुमच्या केसांचे पीएच संतुलित करण्यास आणि उत्पादनातील वाढ दूर करण्यास मदत करते, ज्यामुळे ते चमकदार आणि गुळगुळीत होते. केसांच्या वाढीसाठी कांद्याचा रस, कांद्याचा रस काढून टाळूला लावा. 30 मिनिटे असेच राहू द्या, नंतर केस धुवा.

कांद्याचा रस केसांच्या वाढीस उत्तेजन देतो आणि टाळूमध्ये रक्ताभिसरण सुधारतो. ग्रीन टीने स्वच्छ धुवा, एक कप ग्रीन टी तयार करा आणि थंड होऊ द्या. शॅम्पू केल्यानंतर केस धुण्यासाठी वापरा. ग्रीन टीमध्ये भरपूर प्रमाणात अँटीऑक्सिडंट असतात आणि त्यामुळे केस मजबूत होतात आणि वाढीस प्रोत्साहन मिळते. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.