ह्या एका पानाचा रसाने चेहऱ्यावर असलेले सगळे डाग सर्कल स्पॉट पिंपल्स कायमचे नष्ट केले.! या पानात आहे जादुई शक्ती.! अनेकांना माहीत नाही.!

आरोग्य

अनेक पुरुष किंवा महिला तसेच तरुण-तरुणींना एकच प्रश्न सध्या सतावत आहे की आपल्या चेहऱ्यावर असलेले पिंपल्स डाग, मुरूम, काळे डाग यापासून कशाप्रकारे सुटका मिळवायला हवी. अनेक लोक तर डॉक्टरांकडे जाऊन मोठमोठ्या ट्रीटमेंट घेऊन यावर पर्याय शोधत असतात. परंतु यामुळे फारसा फरक दिसत नाही तसेच यामुळे भरपूर पैसा देखील जातो आणि चेहऱ्याची त्वचा ही खूपच नाजूक असते.

यामुळे चेहऱ्याच्या त्वचेला हानी देखील पोहोचू शकते. त्यामुळे तुम्ही काही घरगुती उपाय नक्की करायला हवेत जे पूर्णपणे नैसर्गिक असतात यामुळे फारच कमी प्रमाणात चेहऱ्यावर इफेक्ट होऊ शकतो. परंतु डॉक्टरांचा सल्ला घेऊन मगच हे नैसर्गिक उपाय करायला हवेत आजच्या या लेखात आम्ही तुम्हाला काही सोपे घरगुती उपाय सांगणार आहोत ज्याद्वारे तुम्ही तुमचा चेहरा पूर्णपणे डागमुक्त पिंपल्स मुक्त करू शकता.

तुमच्या त्वचेसाठी पपईच्या पानांचे फायदे आहेत. पपई, एक उष्णकटिबंधीय फळ त्याच्या स्वादिष्ट चव आणि दोलायमान रंगासाठी ओळखले जाते, हे फक्त त्याच्या चवीपेक्षा जास्त साजरे केले जाते. पपईच्या वनस्पतीच्या पानांमध्ये, अनेकदा दुर्लक्ष केले जाते, त्वचेला अनुकूल असे असंख्य गुणधर्म असतात जे निरोगी आणि अधिक तेजस्वी रंगात योगदान देऊ शकतात. या लेखात, आम्ही तुमच्या चेहऱ्यासाठी पपईची पाने वापरण्याचे विविध फायदे जाणून घेणार आहोत.

हे वाचा:   केसात कोंडा आता बघवत नाही का.? कितीही शाम्पू वापरले तरी जात नाही का.? त्यासाठी केसांना लावावे लागते हे.!

नैसर्गिक एक्सफोलिएशन: पपईच्या पानांमध्ये पपेनसारखे एन्झाईम्स असतात, जे नैसर्गिक एक्सफोलिएंट म्हणून काम करतात. त्वचेवर लागू केल्यावर, हे एन्झाइम मृत त्वचेच्या पेशी काढून टाकण्यास मदत करतात, छिद्र बंद करतात आणि त्वचेचा पोत सुधारतात. सौम्य एक्सफोलिएशन एक ताजे आणि उजळ रंग प्रकट करते.

त्वचा उजळणे: पपईच्या पानांमध्ये व्हिटॅमिन ए, सी आणि ई मुबलक प्रमाणात असते, जे त्यांच्या त्वचेला उजळ करणाऱ्या गुणधर्मांसाठी ओळखले जाते. पपईच्या पानांचा अर्क किंवा पपईच्या पानांच्या पानांचा नियमित वापर केल्यास काळे डाग, रंगद्रव्य आणि असमान त्वचा टोन कमी होण्यास मदत होते, ज्यामुळे तुमच्या चेहऱ्याला आरोग्यदायी चमक येते.

मुरुम नियंत्रण: पपईच्या पानांमधील पपेनमध्ये दाहक-विरोधी आणि प्रतिजैविक गुणधर्म असतात जे मुरुमांचा सामना करणाऱ्यांसाठी फायदेशीर ठरू शकतात. हे जळजळ कमी करण्यास, छिद्रांमधून बॅक्टेरिया काढून टाकण्यास आणि चिडचिड झालेल्या त्वचेला शांत करण्यास मदत करते. याव्यतिरिक्त, एक्सफोलिएटिंग कृती छिद्रे स्वच्छ ठेवून नवीन मुरुमांच्या निर्मितीस प्रतिबंध करू शकते.

त्वचा हायड्रेशन: पपईच्या पानांमध्ये पाण्याचे प्रमाण आणि संयुगे असतात जे त्वचेला हायड्रेट करण्यात मदत करतात. मास्क म्हणून किंवा स्किनकेअर उत्पादनात लावल्यावर ते नैसर्गिक ओलावा देतात, ज्यामुळे तुमचा चेहरा मऊ आणि लवचिक वाटतो.

हे वाचा:   मूळव्याध कसाही असला तरी या जबरदस्त वनस्पतीच्या साह्याने बरा होतो म्हणजे होतोच.! मूळव्याध वर रामबाण इलाज.!

वृद्धत्व विरोधी गुणधर्म: पपईच्या पानांमध्ये आढळणारे अँटिऑक्सिडंट्स मुक्त रॅडिकल्सचा सामना करण्यास आणि अकाली वृद्धत्वापासून त्वचेचे संरक्षण करण्यास मदत करतात. ते बारीक रेषा आणि सुरकुत्या कमी करू शकतात, अधिक तरूण देखावा वाढवू शकतात. चेहऱ्यासाठी पपईची पाने वापरणे:
तुमच्या स्किनकेअर रूटीनमध्ये पपईची पाने समाविष्ट करण्याचे अनेक मार्ग आहेत.

पपईच्या पानांचा फेस मास्क: पपईची ताजी पाने कुस्करून त्यात थोडा मध किंवा दही मिसळून मास्क तयार करा. आपल्या चेहऱ्यावर मास्क लावा आणि 15-20 मिनिटे राहू द्या. ताजेतवाने चमकण्यासाठी कोमट पाण्याने स्वच्छ धुवा. पपईच्या पानांची ओतलेली उत्पादने: अतिरिक्त त्वचेच्या फायद्यांसाठी पपईच्या पानांचा अर्क किंवा पपेन असलेली स्किनकेअर उत्पादने पहा. यामध्ये क्लीन्सर, सीरम आणि मॉइश्चरायझर्सचा समावेश असू शकतो.

DIY टोनर: वाळलेल्या पपईची पाने कोमट पाण्यात भिजवून पपईच्या पानांचा टोनर तयार करा. स्वच्छ केल्यानंतर चेहऱ्याला लावण्यासाठी कॉटन पॅड वापरा. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.