तुमचे पाय खूपच काळे पडले आहेत का.? पायांची सुंदरता वाढवण्यासाठी करायचे हे काम.! साधा सोपा उपाय कोणी नाही सांगणार.!

आरोग्य

आजकाल आपल्या चेहऱ्याकडे सर्वांचे लक्ष जाते परंतु आपल्या पायांकडे कोणाचे लक्ष जात नाही. पाय देखील आपल्या सौंदर्याचा एक भाग आहे. आपण आपल्या पायाची काळजी घेणे खूप महत्त्वाचे आहे. आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला पायाबद्दलची काही साधे सोपे उपाय सांगणार आहोत. या उपायाद्वारे तुम्ही तुमचे पाय सुंदर बनवू शकता.

आपले पाय दररोज कठोर परिश्रम करतात, आपण आपल्या दैनंदिन कामात जात असताना आपल्या पायांकडे आपले लक्षच जात नाही. तरीही, त्यांना त्यांच्या पात्रतेपेक्षा कमी काळजी आणि लक्ष दिले जाते. पायांच्या काळजीकडे दुर्लक्ष केल्याने कोरडी त्वचा, टाचांना भेगा आणि कॉलस यासारख्या समस्या उद्भवू शकतात. चांगली बातमी अशी आहे की सुंदर, निरोगी पाय ठेवण्यासाठी तुम्हाला महागड्या स्पा उपचारांची गरज नाही.

या लेखात, आम्ही काही सोप्या घरगुती उपायांचा शोध घेऊ ज्यामुळे तुम्हाला पायांचे सौंदर्य प्राप्त करण्यात मदत होईल. पाय भिजवणे, कोमट पाण्याने बेसिन भरा आणि त्यात मूठभर एप्सम मीठ किंवा लॅव्हेंडर किंवा पेपरमिंटसारख्या आवश्यक तेलांचे काही थेंब घाला. त्वचेला आराम आणि मऊ करण्यासाठी आपले पाय 15-20 मिनिटे भिजवा. मृत त्वचा काढून टाकण्यासाठी प्युमिस स्टोनने आपले पाय हळूवारपणे स्क्रब करा.

हे वाचा:   बघा साबुदाणा कसा बनतो.! उपवासाला साबुदाना खात असाल तर नक्की वाचा.!

एक्सफोलिएटिंग फूट स्क्रब, नैसर्गिक एक्सफोलिएटिंग स्क्रब तयार करण्यासाठी साखर आणि ऑलिव्ह ऑइलचे समान भाग एकत्र करा. त्वचेच्या मृत पेशी काढून टाकण्यासाठी हे मिश्रण तुमच्या पायावर गोलाकार हालचालींनी घासून घ्या. कोमट पाण्याने स्वच्छ धुवा आणि कोरडे करा. मॉइश्चरायझिंग फूट मास्क, मधाचा जाड थर किंवा मॅश केलेल्या केळीचे मिश्रण पायांना लावा.

15-20 मिनिटे तसेच राहू द्या, नंतर स्वच्छ धुवा. मध आणि केळी हे नैसर्गिक मॉइश्चरायझर आहेत जे तुमची त्वचा मऊ आणि लवचिक ठेवतात. क्रॅक्ड हिल्स उपचार, कोमट पाण्यात पाय भिजवा आणि जाड, कोरडी त्वचा काढण्यासाठी प्युमिस स्टोनने स्क्रब करा. झोपण्यापूर्वी तुमच्या टाचांवर भरपूर प्रमाणात पेट्रोलियम जेली किंवा खोबरेल तेल लावा. रात्रभर ओलावा टिकवून ठेवण्यासाठी सूती मोजे घाला.

नखांची काळजी, अंगभूत नखे रोखण्यासाठी तुमच्या पायाची नखे स्वच्छ आणि सुव्यवस्थित ठेवा. इन्फेक्शनपासून बचाव करण्यासाठी टी ट्री ऑइलचे काही थेंब नखांना लावा. उन्हापासून संरक्षण, उन्हापासून पायांचे संरक्षण करायला विसरू नका. जेव्हा तुम्ही उघड्या पायाचे शूज किंवा सँडल घालता तेव्हा सनस्क्रीन लावा.

पायाची मालिश नेहमी करा: पौष्टिक फूट क्रीम किंवा लोशनने नियमितपणे पायांची मालिश करा. मसाज केल्याने रक्ताभिसरण वाढते आणि थकलेल्या स्नायूंना आराम मिळण्यास मदत होते. आरामदायी चप्पल बूट घाला: पायाच्या समस्या टाळण्यासाठी योग्य प्रकारे फिट आणि योग्य आधार देणारे शूज घाला. तुमचे पाय तुमच्या एकंदर आरोग्याचा एक महत्त्वाचा भाग आहेत आणि त्यांना सुंदर ठेवणे क्लिष्ट किंवा महाग असण्याची गरज नाही.

हे वाचा:   पावसाळ्यात जांभूळ खाणे योग्य की अयोग्य.? जांभूळ खाण्याने शरीरात नेमके काय होते.? प्रत्येक व्यक्तीने एकदा अवश्य वाचा.!

पायांचे सौंदर्य आणि आरोग्य राखण्यासाठी हे घरगुती उपाय सोपे पण प्रभावी मार्ग आहेत. या सहज-सोप्या पद्धतींसह तुमच्या पायांचे सौंदर्य पुन्हा करून, तुम्ही वर्षभर मऊ, गुळगुळीत आणि सुंदर पायांचा आनंद घेऊ शकता. त्यामुळे, तुमच्या पायांना त्यांची योग्य काळजी आणि लक्ष दर्शविण्यासाठी थोडा वेळ द्या आणि तुम्ही आत्मविश्वासाने आणि आरामाने पाऊल टाकाल.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.