आता ब्युटी पार्लरमध्ये जाणे कायमचे बंद करावे.! या साध्या सोप्या घरगुती उपायाने चेहरा गोरापान पडेल.! महिन्यातून दोनदा करायचा हा उपाय.!

आरोग्य

महिलांना त्यांच्या त्वचेची म्हणजे चेहऱ्याची जास्त प्रमाणात काळजी घ्यावी लागत असते कारण त्यांना त्यांची सुंदरता ही चांगली टिकवून ठेवायची असते. यासाठी अनेक महिला हा ब्युटी पार्लरमध्ये जाण्याचा मार्ग निवडतात. परंतु, तुम्हाला माहिती आहे का की ब्युटी पार्लरमध्ये न जाता देखील तुम्ही घरगुती पद्धतीने काही सोपे उपाय करून तुमचा चेहरा सुंदर बनवू शकता.

आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला काही असे सोपे घरगुती उपाय सांगणार आहोत जे उपाय तुम्ही केल्यास तुमचा चेहरा हा सुंदर दिसेल त्याबरोबरच तुम्हाला ब्युटी पार्लरमध्ये जाण्याची गरज सुद्धा पडणार नाही, आणि हे सर्व उपाय तुम्ही घरगुती साधना द्वारे करू शकता. त्यामुळे तुमची पैशाची देखील बचत होणार आहे. तर चला पाहूया कोणते आहेत हे साधे आणि सोपे घरगुती उपाय.

कोणत्याही चांगल्या स्किनकेअर रूटीनचा पाया म्हणजे सुरुवात चेहरा योग्य साफ करणे आहे. तुमच्या चेहऱ्यावरील घाण, मेकअप आणि अशुद्धता काढून टाकण्यासाठी सौम्य, सल्फेट-मुक्त क्लीन्सर वापरा. दिवसातून दोनदा, सकाळी आणि झोपायच्या वेळी आधी स्वच्छ करा. साफसफाईमुळे तुमचे चेहऱ्यावरील छिद्र स्वच्छ राहण्यास मदत होते आणि तुमची त्वचा डागांपासून मुक्त होते.

उजळ रंग मिळविण्यासाठी नियमित एक्सफोलिएशन ही गुरुकिल्ली आहे. तर हे कसे बनवायचे ते आपण पाहूया. साखर, ओटचे जाडे भरडे पीठ, किंवा बेकिंग सोडा यांसारख्या घटकांचा वापर करून तुम्ही घरी स्वतःचे एक्सफोलिएटिंग स्क्रब बनवू शकता. मृत त्वचेच्या पेशी काढून टाकण्यासाठी आणि ताजी, चमकणारी त्वचा प्रकट करण्यासाठी आठवड्यातून 2-3 वेळा हळूवारपणे आपला चेहरा एक्सफोलिएट करा.

हे वाचा:   एकदा बनवा भेंडीची अशी भाजी.! खाणारे खातच राहतील.! लहान मुले आवडीने खातील तुमची भेंडीची भाजी.! गॅरंटी आहे तुम्ही नक्की करून बघाल.!

होममेड फेस मास्क तुमच्या त्वचेला खोल पोषण देऊ शकतात. पुढील काही उपाय करून तुम्ही होममेड घरगुती फेस मास्क बनवू शकता, मध आणि दही मास्क: समान भाग मध आणि साधे दही मिसळा. त तुमच्या चेहऱ्याला लावा आणि 15-20 मिनिटे तसेच राहू द्या. मध हे नैसर्गिक ह्युमेक्टंट आहे, तर दह्यामध्ये लॅक्टिक अॅसिड असते ज्यामुळे तुमची त्वचा उजळते आणि मॉइश्चरायझ होते.

हळद फेस मास्क: हे तर सर्वांना माहीतच आहे की हळदी आपल्या आरोग्यासाठी अतिशय महत्त्वाची मानले जाते परंतु हे माहिती आहे का की हळद ही आपल्या त्वचेसाठी देखील अतिशय उत्तम आहे. दह्यामध्ये चिमूटभर हळद आणि थोडा मध मिसळा. हळदीमध्ये दाहक-विरोधी आणि बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ गुणधर्म असतो ज्यामुळे मुरुम कमी होण्यास मदत होते आणि त्वचेचा टोन एकसमान होतो.

ओटचे जाडे भरडे पीठ मास्क, पेस्ट तयार करण्यासाठी ओट्स पाण्यात मिसळा. ते तुमच्या चेहऱ्यावर लावा, 15 मिनिटे राहू द्या आणि स्वच्छ धुवा. ओटमील त्वचेला सुखदायक आणि हायड्रेट करण्यासाठी उत्कृष्ट आहे. या सोबत असल्यामुळे तुमचा चेहरा हा आणखी निखळ आणि चमकदार बनतो. क्लीनिंग आणि एक्सफोलिएट केल्यानंतर, ओलावा शिल्लक राखण्यासाठी तुमच्या चेहऱ्याला मॉइश्चरायझ करणे आवश्यक आहे.

हे वाचा:   अशी वांग्याची भाजी बनवली तर तुमचीच वाहवा होईल.! असा वांग्याचा सुगंध घरभर पसरेल.! चविष्ट वांगी अशी बनवा.!

तुमच्या त्वचेच्या प्रकाराला अनुकूल असे मॉइश्चरायझर निवडा, मग ते तेलकट, कोरडे किंवा संवेदनशील असो. सूर्याच्या हानिकारक अतिनील किरणांपासून आपल्या त्वचेचे संरक्षण करणे ही स्किनकेअरची सर्वात महत्वाची बाब आहे. ढगाळ दिवसातही दररोज किमान SPF 30 असलेले ब्रॉड-स्पेक्ट्रम सनस्क्रीन लावा. सनस्क्रीन अकाली वृद्धत्व, सनस्पॉट्स आणि त्वचेचा कर्करोग टाळण्यास मदत करते.

तुमच्या त्वचेच्या एकूण आरोग्यासाठी चांगले हायड्रेटेड राहणे महत्त्वाचे आहे. पुरेशा प्रमाणात पाणी प्यायल्याने तुमची त्वचा मुबलक आणि तरुण राहण्यास मदत होते. चेहर्याचा मसाज रक्त परिसंचरण वाढवू शकतो, तणाव कमी करू शकतो आणि लिम्फॅटिक ड्रेनेजला प्रोत्साहन देऊ शकतो, ज्यामुळे सूज कमी होते. फेशियल ऑइल किंवा मॉइश्चरायझर वापरून तुमच्या चेहऱ्याला वरच्या आणि बाहेरच्या बाजूने स्ट्रोकने हळूवारपणे मसाज करा.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.