केस खूपच पांढरे असतील तर या सोप्या उपायाने रात्रीतून पूर्णपणे होतील काळे केस, आता यापुढे केस काळे करण्यासाठी मेहंदी किंवा डाय वापरू नका.!

आरोग्य

अनेक लोकांना केस वाढवण्याची समस्या जाणवत असते अशावेळी लोकांना खूप चिंता वाटते की कशाप्रकारे आपण आपले केस हे पूर्णपणे काळे करायला हवेत. आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला काही सोपे घरगुती उपाय सांगणार आहोत ज्याद्वारे तुम्ही तुमचे केस नैसर्गिक रित्या पूर्णपणे काळे करू शकता. सुंदर, काळेभोर आणि चमकदार केस असणे ही अनेकांची इच्छा असते.

जर तुम्ही नैसर्गिक आणि घरगुती उपाय वापरून तुमच्या केसांचा काळेपणा वाढवू इच्छित असाल, तर तुम्ही योग्य ठिकाणी आला आहात. या पद्धती तुमच्या केसांचा रंग आमूलाग्र बदलू शकत नसल्या तरी, ते केसांच्या नैसर्गिक काळ्या रंगावर जोर देण्यास आणि चमक वाढविण्यात मदत करू शकतात. तुमचे केस काळे करण्यासाठी हे काही प्रभावी घरगुती उपाय आहेत.

आवळा: आवळा हे केस काळे करणाऱ्या गुणधर्मांसाठी ओळखले जाते. तुम्ही तुमच्या केसांना आवळा तेल लावू शकता किंवा आवळा पावडर पाण्यात मिसळून पेस्ट बनवू शकता आणि हेअर मास्क म्हणून लावू शकता. सुमारे एक तास असेच राहू द्या, नंतर सौम्य शैम्पूने धुवा. नियमित वापरामुळे केस काळे होण्यास आणि केसांचे आरोग्य सुधारण्यास मदत होते.

हे वाचा:   जेवणात पडले आहे जास्त तिखट, तिखट भाजी खण्याऐवजी करा हे काही उपाय.!

काळा चहा: काळा चहा केसांसाठी एक उत्तम नैसर्गिक रंग आहे. काळ्या चहाचा एक मजबूत कप तयार करा, त्याला थंड होऊ द्या आणि नंतर आपल्या केसांना लावा. पाण्याने धुण्यापूर्वी 30-45 मिनिटे तसेच राहू द्या. केस हळूहळू काळे करण्यासाठी आठवड्यातून काही वेळा ही प्रक्रिया पुन्हा करा. कॉफी: कॉफी तुमच्या केसांच्या रंगात समृद्धता आणि खोली वाढवू शकते.

एक मजबूत कप कॉफी तयार करा, थंड होऊ द्या आणि केसांना लावा. स्वच्छ धुण्यापूर्वी 30 मिनिटे राहू द्या. नियमित कॉफी रिन्स केल्याने तुमच्या केसांचा काळा रंग वाढण्यास मदत होते. मेंदी आणि इंडिगो: मेंदी आणि इंडिगो हे नैसर्गिक केसांचे रंग आहेत जे शतकानुशतके वापरले जातात. गडद काळा रंग मिळविण्यासाठी, तुम्ही मेंदी आणि इंडिगो पावडर एकत्र मिक्स करू शकता. हे मिश्रण केसांना लावा, काही तास तसंच राहू द्या आणि नंतर धुवा.

यामुळे तुमचे केस काळे होऊ शकतात आणि त्यांना लालसर-काळा रंग येऊ शकतो. कढीपत्ता: कढीपत्ता अकाली पांढरे होण्यास प्रतिबंध करते आणि केस काळे होण्यास प्रोत्साहन देते असे मानले जाते. खोबरेल तेलात मूठभर कढीपत्ता काळे होईपर्यंत उकळवा. हे ओतलेले तेल तुमच्या केसांना लावा, रात्रभर किंवा काही तास असेच राहू द्या आणि धुवा.

हे वाचा:   स्वतः चे पिवळे दात आता दुसऱ्यांना दाखवणे बंद करा.! मोत्या सारखे दात चमकवायचे असतील तर हा आहे सोपा उपाय.!

तिळाचे तेल: तिळाचे तेल केस काळे करण्याच्या गुणधर्मासाठी ओळखले जाते. कोमट तिळाच्या तेलाने तुमच्या टाळू आणि केसांना मसाज करा, काही तास असेच राहू द्या आणि नंतर धुवा. हे तुमच्या केसांचे काळेपणा आणि एकूणच आरोग्य वाढवू शकते. कोरफड: कोरफड व्हेरा केसांचे आरोग्य राखण्यासाठी उत्तम आहे आणि तुमच्या केसांचा नैसर्गिक रंग वाढवण्यास मदत करू शकते.

तुमच्या केसांना आणि टाळूला ताजे कोरफड वेरा जेल लावा, सुमारे एक तास तसंच राहू द्या आणि नंतर पाण्याने धुवा. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.