उकळत्या पिठात गरम पाणी टाकून बनवा खारी शंकरपाळी.! चहाबरोबर खूप चांगले लागतात हे शंकरपाळी.! एकदा नक्की ट्राय करा.!

आरोग्य

नमस्कार मैत्रिणींनो आपल्या घरामध्ये दररोज सकाळी चहा बरोबर कोणता ना कोणता नाष्टा करावा लागत असतो. अनेक घरांमध्ये तर चहा बरोबर बिस्कीट खाण्याची खूप मोठी परंपरा आहे. परंतु आजच्या या लेखात आम्ही तुम्हाला शंकरपाळी कशी प्रकारे बनवायची आहे ती सांगणार आहोत. ही शंकरपाळी तुम्ही तुमच्या घरामध्ये असलेल्या मेंबर्सना सकाळी नाश्त्यासाठी देऊ शकता. चहाबरोबर ही शंकरपाळी खूपच छान लागत असते.

ज्या लोकांना माहिती नाही त्यांच्या साठी शंकरपाळी, एक लोकप्रिय भारतीय नाश्ता, देशभरात विविध नावांनी ओळखला जातो. अशीच एक विविधता म्हणजे नमकीन शंकरपाळी, एक चवदार आणि कुरकुरीत ट्रीट जी चहाच्या वेळी किंवा विविध जेवणांमध्ये कुरकुरीत सोबत म्हणून खाण्यासाठी योग्य आहे. या लेखात, आम्ही तुम्हाला घरी नमकीन शंकरपाळी बनवण्याच्या सोप्या पण आनंददायी रेसिपीबद्दल मार्गदर्शन करू.

यासाठी लागणारे पीठ कशाप्रकारे बनवायचे आहे ते पाहूया. 2 कप मैदा, 2 टेबलस्पून रवा (सूजी/रवा), 2 टेबलस्पून स्पष्ट केलेले बटर (तूप), 1/2 टीस्पून मीठ, 1/2 टीस्पून अजवाइन बिया (कॅरम बिया) तळण्यासाठी: खोल तळण्यासाठी भाज्या तेल, मसाले: 1/2 टीस्पून लाल तिखट, 1/2 टीस्पून हळद पावडर, 1/2 टीस्पून हिंग (हिंग), चवीनुसार मीठ

कृती: सर्वप्रथम पीठ तयार करणे: मिक्सिंग बाऊलमध्ये सर्व-उद्देशीय मैदा, रवा, स्पष्ट केलेले लोणी (तूप), मीठ आणि अजवाइन बिया एकत्र करा. घटक घट्ट, गुळगुळीत पीठ मळून घ्या. आवश्यक असल्यास आपण थोडेसे पाण्याने सुसंगतता समायोजित करू शकता. पीठ कापडाने झाकून ठेवा आणि 20-30 मिनिटे राहू द्या. शंकरपाळी लाटणे: पीठ चांगले भिजल्यानंतर त्याचे छोटे छोटे भाग करा.

हे वाचा:   फक्त एक तुकडा असा वापरा, जुलाब चा त्रास कधीच होणार नाही.!

त्याचा एक भाग घ्या, बॉलमध्ये रोल करा आणि रोलिंग पिनने पातळ वर्तुळात सपाट करा. पुरी प्रमाणेच जाडीचे लक्ष्य ठेवा. गुंडाळलेल्या पीठाला हिऱ्याच्या किंवा चौकोनी आकारात कापण्यासाठी चाकू किंवा शंकरपाळी कटर वापरा. शंकरपाळी मसाला घालणे: एका छोट्या भांड्यात लाल तिखट, हळद, हिंग आणि मीठ एकत्र करा. या मसाल्याच्या मिश्रणाने कापलेल्या शंकरपाळीच्या तुकड्यांना हलक्या हाताने कोट करा.

आपण आपल्या आवडीनुसार मसाल्याची पातळी समायोजित करू शकता. तळणे: एका खोल तळण्याचे पॅनमध्ये भाजीचे तेल मध्यम आचेवर गरम करा. तेल गरम झाले की त्यात मसालेदार शंकरपाळीचे तुकडे काळजीपूर्वक घाला. ते सोनेरी तपकिरी आणि कुरकुरीत होईपर्यंत तळा. अगदी तळण्याचे सुनिश्चित करण्यासाठी अधूनमधून ढवळावे.

कापलेल्या चमच्याने तळलेली शंकरपाळी काढून पेपर टॉवेलवर ठेवा जेणेकरून जास्तीचे तेल शोषले जाईल. साठवण आणि सर्व्हिंग: हवाबंद डब्यात ठेवण्यापूर्वी नमकीन शंकरपाळी पूर्णपणे थंड होऊ द्या. या चवदार पदार्थांचे शेल्फ लाइफ चांगले असते आणि ते कधीही स्वादिष्ट स्नॅक बनवतात. नमकीन शंकरपाळी हा एक आनंददायक स्नॅक आहे जो अजवाइन, लाल मिरची आणि हळद यांचे समृद्ध स्वाद एकत्र करतो.

हे वाचा:   चेहर्‍यावर लावा अंड्याचा फेस पॅक चेहरा होईल चमकदार, निरोगी आणि मुलायम! आरशात पाहिल्यावर वेडे होऊन जाल.!

तुम्ही ते एखाद्या खास प्रसंगासाठी तयार करत असाल किंवा रोजच्या ट्रीट म्हणून, ही रेसिपी सर्वांना आवडते अशा कुरकुरीत, चवदार स्नॅकचा आस्वाद घेण्याचा एक उत्कृष्ट मार्ग आहे. सर्वात चांगला भाग असा आहे की तुम्ही एक मोठा बॅच बनवू शकता आणि ते आठवडे साठवून ठेवू शकता, हे सुनिश्चित करून की तुमच्याकडे नेहमीच कुरकुरीत मंचिंग पर्याय असेल.

तर, तुमची आस्तीन गुंडाळा आणि हा पारंपारिक भारतीय स्नॅक घरी बनवण्याचा आनंद घ्या! जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.