खूपच खोकला येत असेल तर, गोळ्या औषधे घेणे आधी, घरातच करायचा हा एक उपाय.! सर तुझ्यासोबत खोकला दोन तासात गायब होईल.!

आरोग्य

अनेक लोकांना सर्दी खोकला पडसे इत्यादीचा त्रास जाणवत आहे. सध्या थंडी खूप वाढत चालली आहे. थंडी वाढली म्हणजे ऋतू बदलला आणि ऋतू बदलला म्हणजे आरोग्याच्या समस्या सुरू झाल्या. आरोग्याच्या या वाढत्या समस्या आपण घरगुती काही उपायद्वारे पूर्णपणे नष्ट करू शकतो. आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला सर्दी खोकला यावर एक जबरदस्त झाली असा उपाय सांगणार आहे.

जर कधीही तुम्हाला सर्दी खोकला किंवा इतर समस्या जाणवू लागल्या तर पटकन यातला हा उपाय करून बघायचा आहे. यासाठी काही घरगुती साहित्य लागेल यामुळे तुम्हाला भरपूर असा फायदा होईल यात काही शंका नाही. अनेकदा सर्दी आणि खोकला हाताळणे खूप त्रासदायक असू शकते, विशेषत: नैसर्गिक उपाय शोधताना. एक अपारंपरिक परंतु प्रभावी पध्दतीमध्ये आपल्या दिनचर्येत निरोगी लाडू समाविष्ट करणे समाविष्ट आहे.

हे स्वादिष्ट पदार्थ केवळ तुमच्या गोड दातांना संतुष्ट करत नाहीत तर पौष्टिक फायदे देखील देतात. या लेखात, आम्ही काही घरगुती लाडू पाककृती एक्सप्लोर करू जे सर्दी आणि खोकल्याच्या लक्षणांना आराम देण्यास मदत करू शकतात. हळद आणि आल्याचे लाडू: साहित्य: हळद पावडर, आले पावडर, गूळ, तूप, गव्हाचे पीठ, याची कृती बघूया, गव्हाच्या पिठात हळद आणि आले पावडर मिसळा.

हे वाचा:   हातापायांना मुंग्या येणे, हातांच्या नसाचे दुखणे किंवा नसांची कमजोरी, शरीराच्या सर्व नसा मोकळ्या करा.!

एका कढईत तूप गरम करून मिश्रण कणकेसारखे एकसंध होईपर्यंत भाजून घ्या. गोडपणासाठी गूळ घाला. लहान आकाराचे लाडू करा. ही झाली हे लाडू बनवण्याची कृती आपण आता याच्या पासून आपल्याला किती प्रकारचे फायदे मिळतात ते पाहूया. हळद आणि आल्यामध्ये दाहक-विरोधी गुणधर्म असतात. गुळामुळे लोह आणि इतर आवश्यक खनिजे मिळतात. त्यामुळे तुम्हाला नक्कीच फायदा होईल.

अशाच प्रकारचे लाडू तुम्ही इतर पदार्थांद्वारे देखील बनवू शकता यामुळे नक्कीच फायदा होईल हे लाडू म्हणजे मध आणि लिंबाचे लाडू. तर मित्रांनो हे लाडू आपण घरगुती पद्धतीने कसे बनवू शकतो हे आपण आता पाहूया यासाठी लागणारे साहित्य आहे. मध, लिंबाचा रस, बेसन (बेसन), बदाम पावडर. चला तर मित्रांनो आपण याची कृती पाहूया. बेसन आणि बदाम पावडर मध आणि लिंबाच्या रसात मिसळा.

एक गुळगुळीत मिश्रण तयार करा आणि लाडू बनवा. तुमचे लाडू तयार आहेत आता याचे फायदे पाहूया. मध त्याच्या प्रतिजैविक गुणधर्मांसाठी ओळखला जातो. रोगप्रतिकारक शक्तीसाठी लिंबू व्हिटॅमिन सीचे सेवन वाढवते. या लडूचे सेवन तुम्हाला भरपूर ताकद देईल. अजवाईन (कॅरम बिया) लाडू, यासाठी लागणारे साहित्य, अजवाईन, गूळ, लोणी (तूप), गव्हाचे पीठ कृती, अजवाईन आणि गव्हाचे पीठ तुपात भाजून घ्या.

हे वाचा:   या वेलीच्या चार काड्या तुमचे अवघे जीवन बदलू शकते.! चार पाने तोडून त्याचा करायचा असा उपाय.! सगळे आरोग्य बदलून जाईल.!

गूळ घालून मिक्स करा. लाडूचा आकार द्या. यापासून मिळणारे फायदे. अजवाइन रक्तसंचय दूर करण्यास मदत करते आणि नैसर्गिक कफ पाडणारे औषध म्हणून कार्य करते. गुळामुळे शरीराला ऊब मिळते. सर्दी आणि खोकल्याच्या काळात तुमच्या आहारात या निरोगी लाडूंचा समावेश करणे ही लक्षणांचा सामना करण्यासाठी एक आनंददायक आणि प्रभावी मार्ग असू शकतो. लक्षात ठेवा की हे उपाय पारंपारिक उपचारांना पूरक आहेत आणि व्यावसायिक वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय नाहीत.

सर्दी आणि खोकल्याच्या मोसमात आपल्या शरीराची योग्य काळजी घेताना या घरगुती लाडूंच्या चांगुलपणाचा आनंद घ्या. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.