झाडू सारख्या झालेल्या केसांना सिल्की आणि सुंदर बनवा.! घरातली ही एक वस्तू तुमचे केस एखाद्या अभिनेत्री सारखे बनवू शकते.!

आरोग्य

नमस्कार मित्रांनो आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला तुमच्या सौंदर्य विषयीची खूप महत्त्वाची अशी माहिती देणार आहोत. आपले सौंदर्य हे खूपच महत्त्वाचे असते असे प्रत्येक स्त्रीला वाटत असते आणि यासाठी प्रत्येक स्त्री वाटेल ती काळजी घेण्यासाठी तयार असते. b प्रत्येकाला माहीतच आहे की केस हे प्रत्येक स्त्रीचे खूप महत्त्वाचे गोष्ट आहे ज्यामुळे स्त्रीचे सौंदर्य हे आणखी खुलून जात असते.

परंतु सध्याच्या या धकाधकीच्या आयुष्यामध्ये दररोज खूप काम करावे लागत आहे आणि यामुळे केसांकडे पूर्णपणे लक्ष देणे खूप अवघड बनत चालले आहे. अशावेळी केस खूपच जाड, कडक, एखाद्या झाडू सारखे बनत असतात. अशावेळी चिंता करण्याची काही गरज नाही. काही सोपे घरगुती उपाय करून तुमचे केस तुम्ही पुन्हा सिल्की शायनी आणि चमकदार बनवू शकतात.

खोबरेल तेल उपचार: खोबरेल तेल केसांसाठी एक विलक्षण नैसर्गिक मॉइश्चरायझर आहे. थोडे खोबरेल तेल कोमट करा आणि केस आणि टाळूला हलक्या हाताने मसाज करा. डीप कंडिशनिंगसाठी सुमारे 30 मिनिटे किंवा रात्रभर राहू द्या, नंतर ते सौम्य शैम्पूने धुवा. एवोकॅडो हेअर मास्क: एवोकॅडोमध्ये नैसर्गिक तेले आणि पोषक घटक असतात जे केस मऊ आणि चमकदार बनवू शकतात. एक पिकलेला एवोकॅडो मॅश करा आणि केसांना लावा.

हे वाचा:   केवळ एक घोट पिल्यानंतर नसानसात येईल ताकत.!65 वाला पण 25 सारखा मारेल उड्या.! शरीरातील सर्व रोग साफ होतील.!

नीट धुवण्यापूर्वी सुमारे 20-30 मिनिटे ठेवा. अंड्यातील पिवळ बलक आणि ऑलिव्ह ऑइल मास्क: अंड्यातील पिवळ बलक एक चमचा ऑलिव्ह ऑइलमध्ये मिसळा आणि केसांना लावा, 20-30 मिनिटे बसू द्या. अंड्यातील पिवळ बलकमधील प्रथिने केसांना कंडिशनिंग करण्यास मदत करते, तर ऑलिव्ह ऑइल ओलावा वाढवते. दही हेअर पॅक: दही त्याच्या कंडिशनिंग गुणधर्मांसाठी ओळखले जाते.

आपल्या केसांना साधे दही लावा आणि धुण्यापूर्वी सुमारे 30 मिनिटे सोडा. हे खडबडीत केसांना ओलावा आणि चमक जोडू शकते. कोरफड जेल उपचार: कोरफड व्हेरा केस आणि त्वचा दोन्हीसाठी उत्कृष्ट आहे. तुमच्या टाळूवर आणि केसांना ताजे कोरफड वेरा जेल लावा, 30 मिनिटे राहू द्या आणि नंतर ते धुवा. हे ओलावा पुनर्संचयित करण्यात आणि चमक जोडण्यास मदत करू शकते.

हे वाचा:   गजकर्ण-खाज-खरुज चा त्रास आता खूप सहन केला.! आजपासून हा उपाय दोन ते तीन दिवस करा.! पूर्ण त्वचा साफ होइल.!

ऍपल सायडर व्हिनेगर, सफरचंद सायडर व्हिनेगरचे पातळ केलेले द्रावण आश्चर्यकारक काम करू शकते. एक भाग व्हिनेगर दोन भाग पाण्यात मिसळा, शॅम्पू केल्यानंतर अंतिम स्वच्छ धुवा म्हणून वापरा आणि नंतर पाण्याने स्वच्छ धुवा. हे बिल्ड-अप काढून टाकण्यास आणि केसांना चमकदार बनविण्यात मदत करू शकते. नियमित ट्रिमिंग: केस नियमितपणे ट्रिम करून स्प्लिट एन्ड्सपासून सुटका केल्याने ते निरोगी राहण्यास आणि पुढील नुकसान टाळण्यास मदत होते, ज्यामुळे ते नितळ आणि रेशमी दिसतात.

हीट स्टाइलिंग आणि रासायनिक उपचार टाळा: हीट स्टाइलिंग टूल्स आणि रासायनिक उपचारांचा वापर मर्यादित केल्याने नुकसान टाळता येते आणि तुमच्या केसांचा नैसर्गिक पोत राखता येतो. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.