एकदा बनवाल तर महिनाभर खाल.! अशी शेव जी मार्केटमध्ये सुद्धा तुम्हाला मिळणार नाही.! चवदार शेव बनवा घरच्या घरी.!

आरोग्य

नमस्कार मित्रांनो अनेकदा आपल्या घरामध्ये काही वेळा काही खाण्यासाठी राहत नाही म्हणजे आपल्याला बनवावे लागत असते. परंतु शेव ही अशी पदार्थ आहे जे आपण कधीही खाऊ शकतो. याचे सेवन तुम्ही मुरमुरे बरोबर करू शकता. याचा वापर भेळ मध्ये देखील केला जातो. अतिशय चविष्ट असणारा हा पदार्थ तुम्ही घरी देखील बनवू शकता. बाजारामध्ये खूप महाग मिळत असतो परंतु घरी अगदी कमी साहित्यामध्ये कमी खर्चात तुम्ही शेव बनवू शकता.

आजच्या या लेखात आपण शेव घरच्या घरी कशाप्रकारे बनवायचे आहे याची रेसिपी बघणार आहोत. शेव हा एक चविष्ट आणि कुरकुरीत भारतीय नाश्ता आहे जो तुम्ही फक्त काही साध्या घटकांचा वापर करून घरी सहज बनवू शकता. हा आनंददायी स्नॅक तयार करण्यासाठी येथे एक सोपी रेसिपी आहे. तर मित्रांनो सर्वप्रथम आपण यासाठी लागणारे साहित्य बघूया.

तर यासाठी आपल्याला लागणार आहे. 1 कप बेसन ( पीठ ), 1 टेबलस्पून गरम तेल, 1/4 टीस्पून हिंग (आवडीनुसार), 1/2 टीस्पून लाल तिखट (चवीनुसार), चवीनुसार मीठ, आवश्यकतेनुसार पाणी तळण्यासाठी तेल. बस झालं फक्त एवढ्या अशा पदार्थांमध्ये आपण घरच्या घरी अगदी सोप्या पद्धतीने शेव बनवू शकतो. चला तर आपण याबाबतची कृती पाहूया. नेमकी कशाप्रकारे ही शेव बनवायची आहे.

हे वाचा:   हे एक काम करा.! महिन्याभरात टक्कल केसांनी भरून जाईल.! या साध्या सोप्या उपायाने अनेकांचे टक्कल केसांनी भरवले आहे.!

ही रेसिपी बनवण्याच्या काही पायऱ्या आहे सर्वप्रथम पहिली पायरी म्हणजे पीठ तयार करणे, मिक्सिंग बाऊलमध्ये बेसन, गरम तेल, हिंग (वापरत असल्यास), लाल तिखट आणि मीठ घाला. हे घटक चांगले मिसळा. आता पाणी मिसळा, मिश्रणात हळूहळू पाणी घाला. घट्ट पीठ मळून घ्या. पाण्याबाबत सावधगिरी बाळगा – योग्य सुसंगतता सुनिश्चित करण्यासाठी एका वेळी थोडे जोडा. पीठ खूप मऊ किंवा खूप कडक नसावे.

शेव तयार करणे, पीठाचा एक भाग घ्या आणि शेव मेकर किंवा शेव प्रेसमध्ये ठेवा. कढईत तेल गरम करा. तळण्याची प्रक्रिया, तेल पुरेसे गरम झाल्यावर, शेव मेकरद्वारे पीठ थेट गरम तेलात वर्तुळाकार हालचालीत दाबा. पॅनमध्ये जास्त गर्दी होणार नाही याची काळजी घ्या. स्वयंपाकाची शेव:, शेव हलकी सोनेरी होईपर्यंत तळा आणि तेलातील बुडबुडे कमी होतात. शेव जळू नये म्हणून ज्वाला मध्यम असल्याची खात्री करा.

त्यातील अतिरिक्त तेल काढून टाकणे, तुकडे केलेल्या चमच्याने तळलेले शेव तेलातून काढून टाका आणि अतिरिक्त तेल काढून टाकण्यासाठी किचन पेपर टॉवेलवर ठेवा. आता कूलिंग आणि स्टोरिंग, हवाबंद डब्यात हलवण्यापूर्वी शेव पूर्णपणे थंड होऊ द्या. ही शेव काही आठवडे साठवले जाऊ शकते. तेल योग्य तापमानात असल्याची खात्री करा – खूप गरम आणि शेव लवकर जळेल, खूप थंड होईल आणि ते अधिक तेल शोषेल.

हे वाचा:   फक्त तीन दिवसात जाईल पूर्ण खाज, खरूज.! डाग पण उरणार नाही.! सलग खाल्ल्याने काय होईल बघा.!

आपण इच्छित असल्यास जिरे किंवा काळी मिरी सारखे मसाले घालून फ्लेवर्स सानुकूलित करू शकता. घरी शेव तयार करणे ही एक सोपी आणि खूपच छान प्रक्रिया आहे. या सोप्या रेसिपीसह आणि काही मूलभूत घटकांसह, जेव्हाही तुम्हाला चवदार आणि आनंददायक काहीतरी हवे असेल तेव्हा तुम्ही या कुरकुरीत, घरगुती स्नॅकचा आस्वाद घेऊ शकता.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.