जे लोक हे लाडू खातील त्यांचे केस आयुष्यभर गळणार नाही.! केस गळतीवर याहून साधा सोपा उपाय तुम्हाला कुठेही सापडणार नाही.!

आरोग्य

सध्या महिला असो किंवा पुरुष प्रत्येकाच्या तोंडातून एका शब्द बाहेर निघेल तो म्हणजे केस गळती. या केस गळतीने अनेकांना त्रास होऊन सोडले आहे. केस गळतीचे अनेक कारणे सांगितले जातात. केस गळणे ही बर्‍याच व्यक्तींसाठी एक सामान्य चिंतेची बाब आहे आणि या समस्येचे निराकरण करण्यासाठी लोक अनेकदा नैसर्गिक उपाय शोधतात. केसांच्या आरोग्याला चालना देण्यासाठी खास घरगुती लाडू आहेत.

जर तुम्हाला देखील केस गळतीचा प्रॉब्लेम असेल तर तुम्ही या लाडूचा वापर करू शकता. या लाडू मध्ये विशिष्ट घटकांचा समावेश करणार आहोत आजच्या या लेखात आपण हे लाडू कशाप्रकारे बनवायचे आहेत तेच बघणार आहोत. हे लाडू बनवण्यासाठी आपल्याला काही साहित्य लागणार आहे ते आपण पाहूया. आवळा: व्हिटॅमिन सी आणि अँटिऑक्सिडंटने समृद्ध, आवळा केसांच्या वाढीस प्रोत्साहन देते आणि केसांच्या कूपांना मजबूत करते.

बदाम: बायोटिनने पॅक केलेले बदाम केस गळणे कमी करून आणि चमक वाढवून केसांच्या आरोग्यासाठी योगदान देतात. फ्लेक्ससीड्स: या लहान बिया ओमेगा-३ फॅटी ऍसिडचा मोठा स्रोत आहेत, जे केसांच्या कूपांचे पोषण करतात आणि तुटणे टाळतात. गूळ: एक नैसर्गिक गोडवा, गुळात भरपूर लोह असते आणि लोहाच्या कमतरतेमुळे केस गळणे टाळण्यास मदत होते.

हे वाचा:   फक्त पंधरा मिनिटे दररोज, काळे पडलेले हात होतील गोरेपान, महिलांनी एकदा नक्की करून बघावा हा उपाय.!

नारळ: नारळ हे त्याच्या पौष्टिक गुणधर्मांसाठी ओळखले जाते. त्यात आवश्यक फॅटी ऍसिड असतात जे केसांच्या वाढीस मदत करतात आणि चमक वाढवतात. तीळ: लोह, जस्त आणि सेलेनियम सारख्या पोषक तत्वांनी भरलेले, तीळ केस मजबूत करतात आणि केस गळणे टाळतात. तूप : अ आणि ई जीवनसत्त्वांनी समृद्ध आहे, जे टाळूला मॉइश्चरायझ करते आणि केसांच्या वाढीस प्रोत्साहन देते.

तर मित्रांनो हे लाडू कसे बनवायचे आहेत ते आपण पाहूया. बदाम आणि फ्लेक्ससीड्स बारीक करा: बदाम आणि फ्लेक्ससीड्स एकत्र बारीक करून पावडर तयार करा. हे तुमच्या लाडूचा बेस बनतील. आता कोरडे साहित्य मिक्स करा: एका वाडग्यात बदाम-फ्लेक्ससीड पावडर आवळा, तीळ आणि किसलेले खोबरे एकत्र करा.

गूळ आणि तूप घाला: मिश्रणात किसलेला गूळ आणि थोडे तुप घाला. सुसंगततेमुळे लाडू सहज तयार होतात याची खात्री करा. लाडूचा आकार, मिश्रणाचे छोटे भाग घ्या आणि लाडूच्या आकारात लाटून घ्या. आता यापासून होणारे फायदे आपण पाहूया. पोषक-समृद्ध, लाडूमध्ये विविध प्रकारच्या पोषक घटकांचा समावेश असतो, ज्यामुळे केसांच्या आरोग्यासाठी सर्वांगीण दृष्टीकोन मिळतो.

आवळा आणि बदाम हे अँटिऑक्सिडंट्सचे शक्तिशाली स्त्रोत आहेत, केसांच्या रोमांना ऑक्सिडेटिव्ह तणावापासून वाचवतात. गूळ आणि बदाम केस गळती रोखण्यासाठी आवश्यक असलेल्या लोह आणि बायोटिनच्या सेवनात योगदान देतात. फ्लॅक्ससीड्स ओमेगा-३ फॅटी ऍसिडस् पुरवतात, संपूर्ण टाळूच्या आरोग्याला चालना देतात आणि केस फुटणे कमी करतात.

हे वाचा:   सांड्याचे तेल नेमके काय असते.? पुरुषांना नेमकी याचा किती फायदा होतो.? हे तेल कोणासाठी आणि का बनवले जाते.!!!

लाडूमधील तूप आणि नारळ टाळूला नैसर्गिक ओलावा देतात, कोरडेपणा टाळतात आणि केसांची चमक वाढवतात. घरगुती उपचारांची परिणामकारकता व्यक्तीपरत्वे वेगवेगळी असू शकते, परंतु केस गळतीचे लाडू तुमच्या आहारात समाविष्ट करणे हा तुमच्या केसांना नैसर्गिकरित्या पोषण देण्याचा एक स्वादिष्ट मार्ग आहे. लक्षात ठेवा, सातत्य ही मुख्य गोष्ट आहे आणि चांगल्या परिणामांसाठी संतुलित आहार आणि एकूणच निरोगी जीवनशैली राखणे आवश्यक आहे.

कोणत्याही आरोग्य-संबंधित चिंतेप्रमाणे, वैयक्तिकृत सल्ल्यासाठी आरोग्यसेवा व्यावसायिकांशी सल्लामसलत करणे उचित आहे. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.