नाश्त्याला हे पदार्थ खाणे म्हणजे स्वतः आजारांना निमंत्रण देण्यासारखे आहे.! जे लोक नाश्त्याला हे खातात ते शरीरात दररोज विष सोडत असतात.!

आरोग्य

आपल्या भारतीय लोकांचा सकाळचा सुरुवात ही नाष्ट्याने होत असते. सकाळी नाश्त्याला विविध पदार्थ बनवले जातात. असे म्हटले जाते की सकाळचा नाश्ता पोटभर असेल तर असे लोक आरोग्याने खूप चांगले असतात. आजच्या या लेखांमध्ये आपण नाष्ट्याबद्दल भरपूर अशी माहिती बघणार आहोत. असे नाश्त्यामध्ये आपण भरपूर पदार्थ करत असतो ज्याचा आपल्या शरीरावर फारच वाईट असा परिणाम होत असतो.

अनेक लोकांना याबाबत माहिती नसते. यामुळे शरीरात अनेक प्रकारचे भयंकर असे विषारी पदार्थ निर्माण होत असतात या लेखात आपण याबाबतची माहिती पाहणार आहोत असे कोणते पदार्थ आहेत जे नाश्त्याला आपण टाळायलाच हवी.

पकोडे आणि भजी: तसे पाहायला गेले तर हा नाश्त्याचा सर्वात मुख्य पदार्थ आहे जो आवडीने खाल्ला जातो परंतु याच्या अती वापराने खूप भयंकर परिणाम दिसून येतात. अनेक भारतीय घरांमध्ये, सकाळच्या हवेत तळलेले पकोडे आणि भजी यांचा सुगंध अप्रतिम असू शकतो. पण, हे deep तळलेले डिलाइट्स, जरी स्वादिष्ट असले, तरी ते हेवी होऊ शकतात कारण ते पोटात जड असतात आणि सूज येऊ शकतात.

उरलेल्या भाज्या: जवळपास असे दिसून आले आहे की साठ ते सत्तर टक्के लोक सकाळी नाश्त्याला काही बनवत नाही जे रात्री बनवलेले असते तेच सकाळी उठून खाल्ले जाते परंतु असे करणे अत्यंत वाईट असल्याचे सांगितले जाते. रात्री बनवलेल्या शिळ्या भाज्या शक्यतो खाऊ नये. या पदार्थांमध्ये सहसा मसाले आणि तेल असतात जे रिकाम्या पोटी कठोर असू शकतात, संभाव्यतः पाचन अस्वस्थता निर्माण करतात.

हे वाचा:   या तेजपत्त्याच्या एका पानात असते हजारो उंदरे मारण्याची ताकद.! एका पानामुळे एकही उंदीर घरात येणार नाही लिहून घ्या.!

मिठाई आणि गोड पदार्थ: भारत आपल्या स्वादिष्ट मिठाईंच्या श्रेणीसाठी प्रसिद्ध आहे, परंतु न्याहारीसाठी साखरयुक्त पदार्थ खाल्ल्याने जलद ऊर्जा वाढू शकते आणि त्यानंतर अपघात होऊ शकतो. पोषक तत्वांचे संतुलित मिश्रण निवडणे हे सकाळभर शाश्वत उर्जेसाठी आवश्यक आहे. सकाळी जास्त प्रमाणात गोड खाऊ नये यामुळे अनेक प्रकारचे त्रासदायक अनुभव तुम्हाला दिसून येऊ शकतात.

पराठे आणि पुरी: आलू पराठे आणि फ्लफी पुरी हे नाश्त्याचे आवडते पर्याय असले तरी त्यांचे जास्त प्रमाणात सेवन केल्याने कॅलरी जास्त प्रमाणात मिळते. तुमच्या आरोग्याशी तडजोड न करता या आनंदांचा आनंद घेण्यासाठी संयम महत्त्वाचा आहे. त्यामुळे जर तुम्ही जास्त प्रमाणात पराठे आणि पुरी नाश्त्याला खात असाल तर तुमच्या तोंडाला आवर घालवणे तुमच्यासाठी फायद्याचे ठरेल.

हे वाचा:   फ्रिज मध्ये अंडी ठेवणाऱ्या लोकांनी नक्की वाचा हा लेख, वाचल्यानंतर लक्षात येईल आपली चूक.!

इन्स्टंट नूडल्स आणि पास्ता. अलिकडच्या काळात, इन्स्टंट नूडल्स आणि पास्ता भारतीय न्याहारी दिनचर्यामध्ये प्रवेश केलेला आहे. खास करून हा नाश्ता लहान मुलांना अतिशय आवडतो तसेच पालक देखील त्यांना हा नाश्ता देत असतात. पण, या प्रक्रिया केलेल्या पर्यायांमध्ये दिवसाच्या चांगल्या सुरुवातीसाठी आवश्यक असलेल्या पौष्टिक खोलीचा अभाव असतो आणि त्यामुळे तुम्हाला असंतुष्ट वाटू शकते.

अनेक लोक सकाळच्या वेळी वेगवेगळ्या प्रकारचे पेय जसे कोल्ड्रिंक्स तसेच हवाबंद डब्यात असलेले ज्यूस पीत असतात परंतु याने देखील सकाळच्या सुरुवातीस अत्यंत घातक असे परिणाम होऊ शकतात. तुम्ही या प्रकारची काही काळजी घेतली तर तुम्हाला कसले प्रकारचा त्रास होणार नाही हे मात्र नक्की आहे. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.