रात्री लावून झोपा, सकाळी उठून बघाल तर चेहरा पूर्ण मऊ झालेला असेल.! हिवाळ्यात जर कोणी बनवून चेहऱ्याला लावले तर, मिळतील खूप सारे फायदे.!

आरोग्य

नमस्कार मित्रांनो सध्या हिवाळा सुरू झाला आहे. आणि हिवाळा असा ऋतू आहे ज्यामध्ये थंडी खूपच वाढत असते थंडी आपल्या शरीरासाठी नाही तर आपल्या त्वचेसाठी फारच खतरनाक असते हे तुम्हाला माहिती आहे का.? थंड वातावरणामुळे त्वचा फारच कोरडी पडत असते यामुळे त्वचेला उलणे किंवा भेगा पडणे त्याचबरोबर त्वचा पांढरी पडणे इत्यादी प्रकारच्या समस्यांचा सामना आपल्याला करावा लागत असतो.

जसजसा हिवाळा ऋतू येतो, तसतसे थंड हवामानाच्या कठोर परिणामांचा सामना करण्यासाठी आपल्या स्किनकेअर बद्दल अधिक जाणून घेणे खूप गरजेचे आहे. कमी आर्द्रता, थंड वारे आणि घरातील गरम पाण्याचे मिश्रण त्वचेची नैसर्गिक ओलावा काढून टाकू शकते, ज्यामुळे कोरडेपणा, फ्लिकनेस आणि चिडचिड होऊ शकते.

सुदैवाने, असे अनेक प्रभावी घरगुती उपाय आहेत जे तुम्हाला थंडीच्या महिन्यांत निरोगी आणि तेजस्वी त्वचा राखण्यात मदत करू शकतात. माणसाचे शरीर असो किंवा त्वचा हायड्रेशन खूप महत्त्वाचे आहे आणि हायड्रेशन म्हटले की डोळ्यासमोर एकच चित्र समोर राहते ते म्हणजे पाणी. तुमची त्वचा आतून हायड्रेट ठेवण्यासाठी भरपूर पाणी प्या. हवेत आर्द्रता जोडण्यासाठी आणि जास्त कोरडेपणा टाळण्यासाठी घरामध्ये ह्युमिडिफायर वापरा.

आवश्यक तेल काढून टाकणे टाळण्यासाठी सौम्य, हायड्रेटिंग क्लीन्सर निवडा. गरम शॉवर मर्यादित करा, कारण गरम पाणी कोरडे होण्यास योगदान देऊ शकते. त्याऐवजी कोमट पाणी निवडा. नियमित एक्सफोलिएशन मृत त्वचेच्या पेशी काढून टाकण्यास मदत करते आणि सेल टर्नओव्हरला प्रोत्साहन देते. तुमचा चेहरा आणि शरीर हळुवारपणे एक्सफोलिएट करण्यासाठी DIY साखर किंवा कॉफी स्क्रब तयार करा.

हे वाचा:   हा उपाय केल्यावर डोक्यावर एकही पांढरा केस उरणार नाही, अनेक लोकांना माहिती नाही हा सोपा उपाय.!

पुरेसे मॉइश्चरायझ करा ओलावा टिकवून ठेवण्यासाठी समृद्ध, उत्तेजित मॉइश्चरायझर निवडा. लोशनपेक्षा क्रीम किंवा मलमांचा विचार करा. अतिरिक्त बूस्टसाठी तुमच्या मॉइश्चरायझरमध्ये बदाम किंवा जोजोबा सारख्या नैसर्गिक तेलांचे काही थेंब घाला. संरक्षणात्मक कपडे: थंड वाऱ्यापासून त्वचेचे संरक्षण करण्यासाठी थर लावा. हात आणि ओठ यासारख्या उघड्या भागांना हातमोजे आणि लिप बामने झाकण्यास विसरू नका.

घरच्या घरी मास्क आणि पॅक, मध, दही आणि मॅश केलेला एवोकॅडो यांसारख्या घटकांचा वापर करून हायड्रेटिंग फेस मास्क तयार करा. चिडचिड झालेल्या त्वचेला शांत करण्यासाठी आणि आराम देण्यासाठी सुखदायक ओटमील मास्क लावा. संतुलित आहार, तुमच्या त्वचेचे पोषण करण्यासाठी ओमेगा-३ फॅटी ऍसिडस्, जीवनसत्त्वे आणि अँटिऑक्सिडंट्स समृध्द पदार्थांचे सेवन करा.

निरोगी रंगासाठी तुमच्या आहारात फळे, भाज्या आणि काजू यांचा समावेश करा. सनस्क्रीन जाणकार रहा. हिवाळ्यातही अतिनील किरणे असतात, त्यामुळे ब्रॉड-स्पेक्ट्रम सनस्क्रीन वापरणे सुरू ठेवा. संरक्षण आणि हायड्रेशन दुप्पट करण्यासाठी मॉइश्चरायझिंग गुणधर्मांसह सनस्क्रीन निवडा. हायड्रेटिंग बाथ, सुखदायक आणि मॉइश्चरायझिंग अनुभवासाठी आपल्या आंघोळीमध्ये आवश्यक तेलांचे काही थेंब किंवा एक कप दूध घाला.

हे वाचा:   फक्त एकदा लावा.! आयुष्यात कधी कोणत्या फेशियलची गरज पडणार नाही.! चेहरा मऊ सुंदर बनवायचा असेल तर एकदा हे ट्राय करा.!

ओलावा टिकवून ठेवण्यासाठी रगडण्याऐवजी त्वचा कोरडी करा. एलोवेरा मॅजिक, कोरड्या किंवा चिडचिडलेल्या त्वचेला शांत करण्यासाठी शुद्ध कोरफड वेरा जेल लावा. ताजे आणि नैसर्गिक त्वचेची काळजी घेण्यासाठी कोरफडीचे रोप घरी ठेवण्याचा विचार करा. स्किनकेअरचा विचारपूर्वक दृष्टीकोन ठेवून, तुम्ही अगदी थंड हवामानातही तुमची त्वचा तेजस्वी आणि निरोगी ठेवू शकता.

हे घरगुती उपाय हिवाळ्यातील स्किनकेअरच्या समस्यांचे निराकरण करण्यासाठी एक नैसर्गिक आणि किफायतशीर मार्ग प्रदान करतात. लक्षात ठेवा, सुसंगतता महत्त्वाची आहे, त्यामुळे इष्टतम परिणामांसाठी या पद्धती तुमच्या दैनंदिन दिनचर्येत समाविष्ट करा. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.