ही कढीपत्ता चटणी जेवणात चव तर वाढेलच पण तुमचे केस देखील हातभर वाढवेल.! केस वाढवण्यासाठी कोणतेही औषध नाही ही चटणीच पुरेशी आहे.!

आरोग्य

कोणतेही जेवण असो कडीपत्ता घातले की छानच लागते. कढीपत्ता, ज्याला सामान्यतः “अमृत” म्हणून ओळखले जाते, हे केवळ भारतीय खाद्यपदार्थाचे मुख्य पदार्थ नाहीत; ते तुमच्या केसांसाठी अविश्वसनीय फायदे देखील देतात. हे सोपे घरगुती उपाय तुम्हाला जास्त त्रास न देता निरोगी, चमकदार केस मिळविण्यात मदत करू शकतात.

केसांच्या वाढीस प्रोत्साहन देते: कढीपत्ता अँटिऑक्सिडंट्स आणि आवश्यक पोषक तत्वांनी समृद्ध असतात जे केसांच्या कूपांना उत्तेजित करतात, नैसर्गिक केसांच्या वाढीस प्रोत्साहन देतात. तुमच्या केसांची निगा राखण्याच्या दिनचर्येत कढीपत्त्याचा समावेश केल्याने केसगळतीचा सामना करण्यास आणि नवीन, मजबूत स्ट्रँडच्या वाढीस प्रोत्साहन मिळू शकते.

केसांची मुळे मजबूत करते: कढीपत्त्यात असलेले पोषक घटक केसांच्या मुळांना मजबूत करतात, केस तुटणे आणि गळणे टाळतात. ज्यांना कमकुवत किंवा खराब झालेले केस आहेत त्यांच्यासाठी हे विशेषतः फायदेशीर आहे. अकाली धूसर होण्यास प्रतिबंध करते: कढीपत्ता केस अकाली पांढरे होण्यापासून रोखण्याच्या क्षमतेसाठी ओळखले जाते.

हे वाचा:   मॅगी खात असाल तर एकदा नक्की वाचा, पुरुषांनी नक्की वाचावे.!

कढीपत्त्याचा नियमित वापर किंवा सेवन केल्याने तुमच्या केसांचा नैसर्गिक रंग जास्त काळ टिकून राहतो. कोंडा कमी करते: कढीपत्त्यात अँटीफंगल आणि बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ गुणधर्म असतो ज्यामुळे कोंडा दूर करण्यास मदत होते. कढीपत्ता पेस्टमध्ये बारीक करून आणि आपल्या टाळूला लावून एक साधा हेअर मास्क तयार करा.

नियमित वापरामुळे डोक्यातील कोंडा कमी होतो आणि टाळूला खाज सुटू शकते. चमक आणि कोमलता जोडते: कढीपत्त्यातील आवश्यक पोषक घटक केसांचा पोत सुधारण्यास मदत करतात, नैसर्गिक चमक आणि मुलायमपणा जोडतात. तुमच्या केसांची निगा राखण्याच्या दिनचर्येत कढीपत्त्याचा समावेश केल्याने तुमच्या केसांचे एकूण आरोग्य आणि स्वरूप वाढू शकते.

सोपे घरगुती उपाय: कढीपत्त्याचे केसांचे तेल: खोबरेल तेल गरम करा आणि त्यात मूठभर कढीपत्ता घाला. पाने कुरकुरीत होईपर्यंत तेलात मिसळू द्या. तेल गाळून घ्या आणि डब्यात ठेवा. पोषण आणि निरोगी केसांसाठी हे तेल तुमच्या टाळूमध्ये नियमितपणे मसाज करा. कढीपत्ता हेअर मास्क: मूठभर कढीपत्ता गुळगुळीत पेस्टमध्ये बारीक करा. हेअर मास्क तयार करण्यासाठी ते दहीमध्ये मिसळा.

हे वाचा:   कधी घसा दुखला किंवा सुजला तर पटकन करा हे काम.! घसा इन्फेक्शन साठी खूपच साधा आणि सोपा उपाय.!

हा मास्क तुमच्या केसांना आणि टाळूला लावा, 30 मिनिटांसाठी तसाच ठेवा. मऊ आणि कंडिशन केलेल्या केसांसाठी सौम्य शैम्पूने पूर्णपणे स्वच्छ धुवा. शेवटी, कढीपत्ता तुमच्या केसांची निगा राखण्याच्या दिनचर्यामध्ये बदल घडवून आणू शकतो. त्यांच्या नैसर्गिक चांगुलपणासह, ते केसांच्या वाढीस चालना देण्यापासून ते एक दोलायमान चमक जोडण्यापर्यंत अनेक फायदे देतात. सुंदर आणि निरोगी केसांसाठी करिपत्ताची शक्ती वापरण्यासाठी हे सोपे घरगुती उपाय वापरून पहा.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.