रात्रभर पाण्यात ही डाळ भिजवत ठेवा आणि सकाळी चेहऱ्याला लावा चेहरा होईल एकदम गोरापान.! लग्न सराई स्पेशल चेहऱ्यासाठी घरगुती फेस पॅक.!

आरोग्य

तर मित्र-मैत्रिणींनो सध्या लग्नसराई सुरू झाली आहे यामध्ये अनेक मित्र-मैत्रिणींचे तसेच नातेवाईकांचे लग्न असतात अशा वेळी तुम्ही तुमच्या चेहऱ्याची काळजी घेणे गरजेचे आहे. तुम्ही काही घरगुती उपाय करून तुमचा चेहरा नैसर्गिक रित्या सुंदर बनवू शकता. आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला एक घरगुती उपाय सांगणार आहोत जो उपाय तुमच्या चेहऱ्यासाठी अतिशय चांगला असणार आहे.

या उपायाने अनेक महिलांना चांगला रिझल्ट दिला आहे आणि महिलांचा चेहरा यामुळे तेज, मऊ आणि निघालेला झाला आहे. यामुळे चेहऱ्यावर वेगळ्याच प्रकारची चमक निर्माण होते चेहरा गोरा होतो. अतिशय कमी सामग्री मध्ये तुम्ही हा उपाय घरगुती पद्धतीने करू शकता तर चला मित्रांनो हा उपाय कसा करायचा आहे हे आपण स्टेप वाईज पाहूया.

आजकाल प्रत्येकाच्या किचनमध्ये कोणती ना कोणती शाळा आढळून येतात असते तर मित्रांनो आम्ही मैत्रिणींनो मासुरच्या डाळी पासून चेहरा कसा सुंदर बनवायचा आहे हे आपण पाहणार आहोत. मसूर डाळ ही केवळ स्वयंपाक घरातच उपयोगात येत नाही तर अशा प्रकारच्या या फेसवॉश साठी देखील उपयोगात येते. चला तर पाहूया कशाप्रकारे बनवायचा आहे मसूर दाल फेस मास्क.

हे वाचा:   हा डाएट प्लॅन पाळला तर या जगात कोणीही तुम्हाला वजन कमी करण्यापासून थांबवू शकत नाही.! बॉडी बनवण्यासाठी एवढे खावे लागते.!

यासाठी लागणारे साहित्य, 2 चमचे भिजवलेली मसूर डाळ, 1 चमचे मध, चिमूटभर हळद आता याची कृती पाहूया. भिजवलेली मसूर डाळ गुळगुळीत वाटून घ्या

एकसंध मिश्रण तयार करण्यासाठी मध आणि चिमूटभर हळद घाला.आपल्या चेहऱ्यावर समान रीतीने मास्क लावा आणि 15-20 मिनिटे सोडा. कोमट पाण्याने स्वच्छ धुवा, ताजे आणि टवटवीत त्वचा दिसून येईल.

मसूर डाळ आणि दही स्क्रब यासाठी लागणारे साहित्य: 1 टेबलस्पून मसूर डाळ पावडर, 1 टेबलस्पून दही, लिंबाच्या रसाचे काही थेंब. चला याची कृती पाहूया, मसूर डाळ पावडर, दही आणि लिंबाचा रस एकत्र करून स्क्रब बनवा. गोलाकार हालचालींमध्ये मिश्रण आपल्या चेहऱ्यावर हलक्या हाताने मसाज करा. 10 मिनिटे तसेच राहू द्या आणि नंतर थंड पाण्याने स्वच्छ धुवा.

हे स्क्रब मृत त्वचेच्या पेशी बाहेर काढण्यास मदत करते आणि एक नितळ रंग वाढवते. मसूर डाळ आणि कोरफड फेस पॅक, साहित्य, 2 टेबलस्पून मसूर डाळ पेस्ट, 1 टेबलस्पून ताजे एलोवेरा जेल. कृती: फेस पॅक तयार करण्यासाठी कोरफड जेलसोबत मसूर डाळ पेस्ट एकत्र करा. लालसरपणा किंवा चिडचिड होण्याची शक्यता असलेल्या भागांवर लक्ष केंद्रित करून ते तुमच्या चेहऱ्यावर लावा. हलक्या हाताने धुण्यापूर्वी 15 मिनिटे कोरडे होऊ द्या.

हे वाचा:   फक्त एक केळी आणून अशी वापरली आणि मूळव्याध कायमचा नष्ट झाला.! मूळव्याध चा त्रास सहन करत बसण्यापेक्षा आजच करा हा उपाय.!

हा पॅक त्वचेला शांत करण्यास आणि जळजळ कमी करण्यास मदत करतो. मसूर डाळ आणि रोझ वॉटर टोनर, साहित्य. 1 टेबलस्पून मसूर डाळ पावडर. गरजेनुसार गुलाबपाणी कृती: मसूर डाळ पावडर पुरेशा गुलाब पाण्यात मिसळा जेणेकरून द्रव एकसमानता तयार होईल. कॉटन पॅड वापरून मिश्रण टोनर म्हणून लावा. हे नैसर्गिक टोनर छिद्रांना घट्ट करण्यास आणि त्वचेला ताजेतवाने करण्यास मदत करते.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.