गुडघेदुखी आता तीन मिनिटात शांत होणार.! गुडघे दुखीच्या रुग्णांसाठी खूपच आनंदाची बातमी खूप मोठा उपाय सापडला.!

आरोग्य

जसे वय संपत जाते तसे तसे शरीर साथ देणे सोडत जात असते. अशावेळी आपण अनेकदा खूपच त्रस्त होत असतो. खास करून जास्त उतार वयात आलेले लोक यांना दिसणारी समस्या म्हणजे गुडघेदुखी. गुडघेदुखी ही अशी समस्या आहे ज्यामुळे अनेक लोक फारच त्रस्त असतात. यावर विविध उपाय करून देखील ते त्यावर कुठल्याही प्रकारच्या आराम मिळू शकत नाही. अशावेळी चिंता करण्याची काही गरज नाही.

आम्ही आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून तुम्हाला गुडघेदुखीवर अत्यंत सोपे असे घरगुती उपाय सांगणार आहोत. म्हणजे तुम्ही काही गोष्टींची काळजी घेतली तर तुमची गुडघेदुखी ही नक्की थांबली जाईल. L गुडघेदुखी ही एक सामान्य समस्या असू शकते जी सर्व वयोगटातील लोकांना प्रभावित करते. वृद्धत्व, दुखापत किंवा अंतर्निहित वैद्यकीय परिस्थितीमुळे असो, सक्रिय आणि निरोगी जीवनशैली राखण्यासाठी गुडघेदुखीपासून आराम मिळवणे महत्त्वाचे आहे.

सतत किंवा तीव्र वेदनांसाठी हेल्थकेअर प्रोफेशनलशी सल्लामसलत करण्याची नेहमीच शिफारस केली जाते, असे अनेक प्रभावी घरगुती उपचार आहेत जे अस्वस्थता कमी करण्यात आणि उपचारांना प्रोत्साहन देण्यास मदत करू शकतात. विश्रांती आणि बर्फ गुडघेदुखीसाठी सर्वात सोपा पण प्रभावी उपाय म्हणजे तुमच्या गुडघ्यांना पुरेशी विश्रांती देणे. तुमच्या गुडघ्यांवर जास्त ताण पडणाऱ्या क्रियाकलाप टाळा आणि जेव्हा वेदना वाढतात तेव्हा जळजळ कमी करण्यासाठी बर्फाचे पॅक लावा.

हे वाचा:   आयुष्यात कधीच रक्त कमी पडणार नाही.! रक्त तयार करण्याची मशीन आहे हा.!

कोल्ड कॉम्प्रेस दिवसातून अनेक वेळा 15-20 मिनिटांसाठी लागू केले जाऊ शकते. कंप्रेशन आणि एलिव्हेशन: गुडघ्याला आधार देण्यासाठी आणि सूज कमी करण्यासाठी कॉम्प्रेशन बँडेजचा वापर करा. विश्रांती घेताना तुमचा पाय उंच केल्याने द्रव जमा होण्यास आणि गुडघ्याच्या सांध्यावरील दबाव कमी होण्यास मदत होते. उबदार कॉम्प्रेस: याउलट, उबदार कॉम्प्रेस लावणे किंवा उबदार आंघोळ केल्याने स्नायूंना आराम मिळू शकतो आणि रक्त परिसंचरण सुधारण्यास मदत होते.

जलद बरे होण्यास प्रोत्साहन मिळते. अतिरिक्त फायद्यांसाठी थंड आणि उबदार उपचारांमध्ये पर्यायी. व्यायाम आणि स्ट्रेचिंग: गुडघ्याच्या सांध्याभोवतालचे स्नायू बळकट करण्यासाठी कमी-प्रभावी व्यायाम आणि हलक्या स्ट्रेचिंगमध्ये व्यस्त रहा. पोहणे, स्थिर सायकल चालवणे आणि योगासने यांसारख्या क्रियाकलाप विशेषतः फायदेशीर ठरू शकतात. स्नायू बळकट केल्याने गुडघ्याला चांगला आधार मिळतो आणि भविष्यातील दुखापती टाळण्यास मदत होते.

वजन व्यवस्थापन: गुडघ्याच्या सांध्यावरील ताण कमी करण्यासाठी निरोगी वजन राखणे महत्वाचे आहे. अतिरिक्त वजन गुडघेदुखी वाढवू शकते, म्हणून वजन नियंत्रित करण्यासाठी संतुलित आहार आणि नियमित व्यायामाचा अवलंब करणे आवश्यक आहे. हळद आणि आले: हे दाहक-विरोधी मसाले गुडघेदुखी कमी करण्यासाठी शक्तिशाली सहयोगी असू शकतात. तुमच्या आहारात हळदीचा समावेश करा किंवा आल्याचा चहा वापरून पाहा तिच्या नैसर्गिक वेदना कमी करणाऱ्या गुणधर्मांसाठी.

हे वाचा:   डोक्यापासून ते पाया पर्यंत च्या सर्व नसा होतील मोकळ्या.! हा घरगुती उपाय तुम्हाला विचार करायला लावणार.! जबरदस्त फायदे.!

आवश्यक तेले: लॅव्हेंडर, निलगिरी आणि पेपरमिंट सारख्या काही आवश्यक तेलांमध्ये वेदनाशामक आणि दाहक-विरोधी प्रभाव असू शकतात. या तेलांना वाहक तेलाने पातळ करा आणि आराम मिळण्यासाठी प्रभावित गुडघ्यावर मालिश करा. एप्सम सॉल्ट सोक्स: एप्सम मीठाने कोमट पाण्यात गुडघा भिजवल्याने वेदना कमी होण्यास आणि जळजळ कमी होण्यास मदत होते. एप्सम सॉल्टमधील मॅग्नेशियम स्नायू शिथिल करण्यास योगदान देऊ शकते.

अ‍ॅक्युपंक्चर आणि अ‍ॅक्युप्रेशर: या पर्यायी उपचारांमुळे गुडघेदुखीचा अनुभव घेत असलेल्या काही व्यक्तींना आराम मिळू शकतो. हे पर्याय एक्सप्लोर करण्यासाठी पात्र प्रॅक्टिशनरचा सल्ला घ्या. ओमेगा -3 फॅटी ऍसिडस्: तुमच्या आहारात ओमेगा-३ फॅटी ऍसिडस् समृध्द अन्न समाविष्ट करा, जसे की फॅटी फिश किंवा फ्लेक्ससीड्स. हे जळजळ कमी करण्यात मदत करू शकतात आणि एकूण संयुक्त आरोग्यासाठी योगदान देऊ शकतात.

जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.