केसातला कोंडा फक्त दहा मिनिटात निघेल.! केसात कोंडा झाला असेल तर तेलात मिक्स करून केसांना लावाही एक गोष्ट.! डोक्यात नकभर सुद्धा कोंडा होणार नाही.!

आरोग्य

केसात कोंडा झाल्यानंतर आपण अनेकदा खूपच चिडचिडे होत असतो. केसातील कोंडा काढून टाकण्यासाठी आपण विविध प्रकारच्या उपायांद्वारे केसातील कोंडा काढून टाकण्याचा प्रयत्न करत असतो. अनेक वेळा केसातील कोंडा काढणे हे आपल्यासाठी खूप मोठे चॅलेंजिंग गोष्ट असते. परंतु चिंता करण्याची काही गरज नाही. तुम्ही जे तेल दररोज केसांना लावता ते तेल वापरून तुम्ही केसातील कोंडा काढून टाकू शकता.

आजच्या या लेखाच्या माध्यमातून आम्ही तुम्हाला केसातील कोंडा कायमचा काढून टाकण्यासाठी घरगुती उपाय सांगणार आहोत. हा उपाय करण्यासाठी अत्यंत सोपा आहे यासाठी अगदी घरगुती पदार्थ लागतील आणि यामुळे केसांमध्ये नकभर सुद्धा कोंडा उरणार नाही याची देखील खात्री आहे. कोंडा हाताळणे निराशाजनक असू शकते, परंतु व्यावसायिक अँटी-डँड्रफ शैम्पूंकडे वळण्यापूर्वी, केसांच्या तेलांचा वापर करून नैसर्गिक उपाय वापरण्याचा विचार करा.

बर्‍याच पारंपारिक तेलांमध्ये प्रतिजैविक आणि मॉइश्चरायझिंग गुणधर्म असतात जे आपल्या टाळूचे पोषण करताना डोक्यातील कोंडा दूर करण्यास मदत करतात. केसांच्या तेलांचा वापर करून कोंड्याची समस्या सोडवण्यासाठी काही प्रभावी घरगुती उपाय शोधूया. खोबरेल तेल: खोबरेल तेल त्याच्या अँटीफंगल गुणधर्मांसाठी प्रसिद्ध आहे. कोमट खोबरेल तेल तुमच्या टाळूमध्ये मसाज करा, चांगल्या परिणामांसाठी ते किमान ३० मिनिटे किंवा रात्रभर राहू द्या.

तेल केवळ टाळूला मॉइश्चरायझ करत नाही तर कोंडा होऊ शकते अशा बुरशीशी लढण्यास मदत करते. टी ट्री ऑइल, चहाच्या झाडाच्या तेलामध्ये शक्तिशाली अँटीफंगल आणि अँटीबैक्टीरियल गुणधर्म असतात. जोजोबा किंवा खोबरेल तेल सारख्या वाहक तेलात काही थेंब मिसळा आणि आपल्या टाळूवर मालिश करा. आपले केस धुण्यापूर्वी सुमारे 15-20 मिनिटे ते राहू द्या. ऑलिव्ह ऑइल: ऑलिव्ह ऑइलमध्ये भरपूर प्रमाणात अँटीऑक्सिडंट असतात आणि कोरड्या टाळूला मॉइश्चरायझ करण्यात मदत होते.

हे वाचा:   उन्हाळयात प्रत्येकाने करावे हे काम.! कितीही उन्हात फिरले तरी गर्मीचा त्रास होणार नाही.! पोटातली सगळी उष्णता झटपट बाहेर येईल.!

ऑलिव्ह ऑईल कोमट करा आणि तुमच्या टाळूला मसाज करा. आपले डोके शॉवर कॅपने झाकून घ्या आणि शॅम्पू करण्यापूर्वी 30 मिनिटे राहू द्या. कडुलिंबाचे तेल: कडुलिंबाचे तेल त्याच्या बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ आणि अँटीफंगल गुणधर्मांसाठी ओळखले जाते. कडुलिंबाचे तेल कॅरियर ऑइलमध्ये मिसळा आणि ते तुमच्या टाळूला लावा. केस धुण्यापूर्वी ३० मिनिटे तसेच राहू द्या. नियमित वापराने कोंडा नियंत्रित ठेवण्यास मदत होते.

बदामाचे तेल: बदाम तेल हा एक पौष्टिक पर्याय आहे जो कोरडेपणा आणि फ्लॅकनेस कमी करण्यात मदत करू शकतो. बदामाचे तेल तुमच्या टाळूवर मसाज करा आणि केस धुण्यापूर्वी किमान ३० मिनिटे तसेच राहू द्या. ऑलिव्ह ऑइलसह कोरफड वेरा जेल: कोरफड व्हेरामध्ये सुखदायक गुणधर्म आहेत आणि ऑलिव्ह ऑइलसह एकत्रित केल्यावर ते डोक्यातील कोंडासाठी एक शक्तिशाली उपाय तयार करते.

एलोवेरा जेल आणि ऑलिव्ह ऑइलचे समान भाग मिसळा, टाळूला लावा आणि धुण्यापूर्वी 30 मिनिटे तसेच राहू द्या. लिंबू आणि एरंडेल तेल: लिंबूमध्ये नैसर्गिक बॅक्टेरियाच्या वाढीस प्रतिबंध करणारा पदार्थ गुणधर्म असतो आणि एरंडेल तेल एकत्र केल्यास ते कोंडा नियंत्रित करण्यास मदत करते. लिंबाच्या रसाचे काही थेंब एरंडेल तेलात मिसळा आणि आपल्या टाळूला मालिश करा. धुण्यापूर्वी 20-30 मिनिटे राहू द्या.

हे वाचा:   केवळ एक घोट पिल्यानंतर नसानसात येईल ताकत.!65 वाला पण 25 सारखा मारेल उड्या.! शरीरातील सर्व रोग साफ होतील.!

जोजोबा तेल: जोजोबा तेल हे टाळूद्वारे उत्पादित नैसर्गिक तेलांसारखे आहे. जोजोबा तेल तुमच्या टाळूमध्ये मसाज करा आणि धुण्यापूर्वी 30 मिनिटे तसेच राहू द्या. हे तेल उत्पादन संतुलित करण्यास आणि टाळूला मॉइश्चरायझ करण्यास मदत करते. तिळाचे तेल: तिळाच्या तेलात भरपूर पोषक आणि अँटिऑक्सिडंट असतात. तिळाचे तेल कोमट करून टाळूवर मसाज करा. टाळूचे पोषण करण्यासाठी आणि डोक्यातील कोंडा कमी करण्यासाठी धुण्याआधी ३० मिनिटे तसेच राहू द्या.

ऍपल सायडर व्हिनेगर आणि बदाम तेल: सफरचंद सायडर व्हिनेगर आणि बदाम तेल यांचे मिश्रण तयार करा. आपल्या टाळूमध्ये मसाज करा, 15-20 मिनिटे राहू द्या आणि नंतर शैम्पू करा. व्हिनेगरची आम्लता टाळूच्या पीएचचे नियमन करण्यास मदत करू शकते. हे उपाय वापरताना सुसंगतता महत्त्वाची आहे. तुमच्या केसांसाठी आणि टाळूच्या प्रकारासाठी कोणते सर्वोत्कृष्ट कार्य करते हे पाहण्यासाठी भिन्न संयोजन वापरून पहा.

कोंडा कायम राहिल्यास, वैयक्तिकृत सल्ल्यासाठी त्वचाविज्ञानाशी सल्लामसलत करणे चांगले. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.