तुमच्या ऑफिस चे किंवा दुकानाचे असे वास्तुशास्त्र पाळले तर होईल खूप सारी उन्नती.! घरात येत राहील धनसंपत्ती सुख समृद्धी.!

अध्यात्म

कोणतेही घर असो किंवा कुठले ऑफिस किंवा कुठले व्यवसायाचे ठिकाण यावर मिळणार फायदा त्यात निर्माण होणारे दोष हे सर्व काही निर्भर असते ते म्हणजे वस्तू शास्त्र वर. वस्तू शास्त्र मध्ये असे काही नियम आहेत जे तुमच्या जीवनात खूप फरक पडत असतात. त्यामुळे तुमचे आयुष्य बदलून पण जाऊ शकते फक्त तुम्ही वास्तू शास्त्र नुसार सगळी कामे करायला हवी.

आज आपण वस्तू शास्त्र बद्दल महत्वाची माहिती बघणार आहोत, तुम्ही वास्तू शास्त्र नुसार तुमच्या ऑफिस मध्ये जर काही बदल केले तर तुमचा व्यवसाय असो किंवा इतर काही तुम्ही यशाची पायरी नक्की चढाल. वास्तुशास्त्रात असे काही उपाय सांगण्यात आले आहेत, ज्याचा अवलंब केल्यास व्यवसायात दुप्पट नफा मिळू शकतो.

या वास्तु उपायांचा अवलंब करण्यासाठी काही खास गोष्टी लक्षात ठेवाव्या लागतात. व्यवसायाचा आणखी विस्तार करण्यासाठी या वास्तू उपायांबद्दल सविस्तर जाणून घेऊया. वास्तुशास्त्रात प्रत्येक समस्येवर उपाय आहे. उदाहरणार्थ, जर एखादी व्यक्ती आपला व्यवसाय वाढवण्यासाठी सर्वतोपरी प्रयत्न करत असेल, तरीही त्याला यश मिळत नाही.

हे वाचा:   श्रावण महिन्यात हे काम चुकून सुद्धा करू नये, अन्यथा अशा लोकांवर भगवान शिव होत असतात नाराज.! नाहीतर उपवासाचा फायदा आजिबात होणार नाही.!

अशा परिस्थितीत वास्तूचे काही खास उपाय आहेत, जे केवळ व्यवसायात नफा मिळविण्यासाठी सुचवले आहेत. व्यवसायाचा आणखी विस्तार करण्यासाठी वास्तूच्या या काही खास उपायांबद्दल सविस्तर जाणून घेऊया. कार्यालय बांधण्यासाठी योग्य दिशा: वास्तुशास्त्रानुसार, जर एखाद्या व्यक्तीने आपले कार्यालय उत्तर, उत्तर-पूर्व आणि दक्षिण-पश्चिम दिशेला केले तर त्याला केवळ लाभच मिळतात.

किमान कार्यालयाचे मुख्य गेट या दिशेला असल्यास ते फायदेशीर ठरेल. असे केल्याने तुम्हाला व्यवसायात खूप चांगले सौदे मिळू लागतात. खाते विभाग नेहमी स्वच्छ आणि व्यवस्थित ठेवण्याचा प्रयत्न करा. येथे उंदीर, धूळ आणि दीमक यांना जागा नसावी हे लक्षात ठेवा. तरच माणसाच्या व्यवसायात प्रगती होऊ शकते.

वर्क स्टेशनकडेही लक्ष द्या. ऑफिसमध्ये तुमचे वर्क स्टेशन नेहमी स्वच्छ आणि नीटनेटके ठेवण्याचा प्रयत्न करा. ही अशी जागा आहे जिथे सर्व व्यवसाय कल्पना येतात आणि अंमलात आणल्या जातात. त्यामुळे मेंदू स्वच्छ ठिकाणी अधिक वेगाने काम करतो. रिसेप्शनवरील प्रकाशाकडे लक्ष देण्याची खात्री करा रिसेप्शन हे कार्यालयाचे मुख्य प्रवेशद्वार आहे.

हे वाचा:   वास्तुशास्त्रानुसार घराचा मुख्य दरवाजाच असतो तुमच्या नशिबाचा दरवाजा, या चुका केल्या तर गरीबी कधीही जात नाही...!

त्यामुळे हे ठिकाण आकर्षक बनवण्याचा प्रयत्न करा.
तसेच हे स्थान पूर्व आणि उत्तर-पूर्व दिशेलाच बनवा. या ठिकाणीही प्रकाशयोजनेची काळजी घ्या. या कार्यालयीन गोष्टींमुळे वास्तू दोष दूर होतील. वास्तु उपायानुसार व्यवसाय कार्यालयात काही वस्तू नेहमी ठेवाव्यात. त्यांना ठेवल्याने सकारात्मकता टिकून राहते.

यासाठी क्रिस्टल इन्स्ट्रुमेंट्स, फॅन्सी लाइट्स, इनडोअर प्लांट्स हे खूप चांगले पर्याय आहेत. कार्यालयात कधीही अंधार नसावा हे लक्षात ठेवा. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

टीप : वर दिलेली माहिती सामाजिक आणि धार्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा उद्देश्य नाही. त्यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेऊ नये.