घरामध्ये स्त्रियांनी या गोष्टीची काळजी घेतली तर कधीही घरात कशाचीही कमतरता भासणार नाही; माता लक्ष्मी चा निरंतर वास तुमच्या घरात राहील.!

अध्यात्म

प्रत्येकाला वाटत असते की आपल्या सर्व मनोकामना देवाने पूर्ण कराव्या. आपल्या ज्या इच्छा आकांक्षा असतील त्या सर्व पूर्ण व्हाव्या. यासाठी प्रत्येक मनुष्य प्राणी धडपडत असतो. आयुष्यात कुठल्याही गोष्टींची कमतरता आपल्याला भासू नये याकडेच बहुदा सर्वांचा कल असतो. प्रत्येक जण पैसे कसे येतील याचा विचार करत असतो. कारण आपल्या सर्व गरजा ह्या पैशाद्वारेच पूर्ण होत असतात.

प्रत्येकाच्या घरामध्ये वेगवेगळ्या कारणावरून विवाद निर्माण होत असतात. त्यामुळे घरात नकारात्मक वातावरण निर्माण होत असते. घरात भांडणे होणे हे घरात नकारात्मक शक्ती च्या अस्तित्वाचे संकेत देत असतो. घरात काही लोक आशा काही चुका करतात ज्यामुळे घरात वेगवेगळ्या घटना घडतात, घरात शांतता राहत नाही, दारिद्र येते पैशाच्या कमतरता भासू लागतात. आशा वेळी कोणताही मनुष्य असो तो निराशच होत असतो.

परंतु निराश होणे या गोष्टीची उकल निघणे असे नाही. यासाठी तुम्ही घरात काही उपाय करायला हवे या उपायाद्वारे तुम्ही घराचे वातावरण चांगले बनवू शकता. यामुळे तुमच्या घरात पुन्हा माता लक्ष्मी चा वास होऊ शकतो.

हे वाचा:   या भितींवर लावा घड्याळ; नशीब इतके उजळेल कि पैसे मोजायला मशीन घ्यावी लागेल.!

यासाठी तुम्हाला एका गोष्टीची काळजी नेहमी घ्यायला हवी. घरामध्ये नेहमी सकाळी किंवा सायंकाळी देवासमोर दिवा लावायला हवा यासोबतच तुम्ही अगरबत्ती देखील लावू शकता. जर घरात जपमाळ असेल तर काही वेळा करता देवाच्या नावाचे नामस्मरण देखील करू शकता. घराचे वातावरण शांत ठेवायचे असेल तर घरामध्ये नेहमी स्वच्छता ठेवावी.

जे घर खूपच स्वच्छ व सुंदर असते अशा ठिकाणी देवी देवतांचा वास असतो. घरामध्ये स्वच्छता असेल तरच माता लक्ष्मी अशा घरात प्रवेश करत असते. त्यामुळे जर तुमचे घर स्वच्छ व सुंदर असेल तर तुम्हाला पैशाची कमतरता कधीही भासणार नाही. घरातील स्त्रियांनी एक अत्यंत महत्त्वाची गोष्ट घरात टाळावी, ती म्हणजे पाण्याची नासाडी.

ज्या घरामध्ये पाण्याची अति प्रमाणात नासाडी होत असते अशा घरांमध्ये माता लक्ष्मी पाय देखील ठेवत नाही. त्यामुळे जर तुमच्या घरात पाण्याची अति नासाडी होत असेल तर ती टाळावी. जेणेकरून तुमच्या घरामध्ये कधीही कुठल्याही प्रकारची आर्थिक चणचण भासणार नाही. तसेच माता लक्ष्मी ची कृपादृष्टी निरंतर तुमच्यावर राहील.

हे वाचा:   मागणारा कितीही मागू द्या कधीही देऊ नका या वस्तू; घरातली लक्ष्मी जात असते बाहेर.!

या सर्व गोष्टींची काळजी जर प्रत्येकाने आपल्या घरात घेतली तर कधीही ही धन संपत्ती ची कमतरता कुणालाही भासणार नाही. घरामध्ये नेहमी सकारात्मक वातावरण निरंतर राहील, घरात भांडणे, वाद, किरकिर यासंबंधीची कोणतीही गोष्ट कधीही घडणार नाही.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

टीप : वर दिलेली माहिती सामाजिक आणि धार्मिक मान्यतेच्या आधारावर दिलेली आहे. यामागे कोणतीही अंध श्रद्धा पसरवण्याचा किंवा त्यास वाढ देण्याचा उद्देश्य नाही. त्यामुळे कोणीही तसा गैरसमज करून घेऊ नये.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *