तुम्हाला सुद्धा कावीळची समस्या असेल तर हा घरगुती रामबाण उपाय एकदा नक्की ट्राय करा.!

आरोग्य

कावीळ हा एक असा आजार आहे जो कोणत्याही मनुष्याला होऊ शकतो. हा रोग कधीकधी कोणत्याही व्यक्तीसाठी प्राणघातक ठरतो. या आजारात माणसाचे रक्त पिवळे होण्यास सुरवात होते आणि शरीर कमकुवत होते. या रोगाचे मुख्य कारण पाचन शक्तीचे योग्यरित्या कार्य करणे नाही. व्यक्तीच्या पचनशक्तीच्या कमकुवततेमुळे, रक्त थांबते आणि त्याच्या शरीरावरचा रंग हळूहळू पिवळसर होतो.

यालाच आपण कावीळ म्हणतो. कावीळ होण्याच्या बाबतीत, रुग्णावर वेळीच उपचार केले पाहिजेत. अन्यथा ते प्राणघातक होते. कावीळसारख्या आजारावर उपचार करण्यासाठी घरात ठेवलेल्या काही वस्तू मुळातून काढून टाकता येऊ शकतात.

१. कांदा:- कावीळ मध्ये कांदा खूप महत्वाचा असतो. सर्वप्रथम आपण एक कांदा सोलून त्याचे लहान तुकडे करून त्यावर लिंबाचा रस टाका.  आणि नंतर त्यात थोडी काळी मिरी आणि काळे मिठ घाला आणि दररोज सकाळी आणि संध्याकाळी घेतल्यास कावीळ 15 ते 20 दिवसात बरे होते.

हे वाचा:   पृथ्वीवरील अमृताचा थेंब म्हणजे लसूण.! त्याचे इतके फायदे की वेडे होऊन जाल.! अनेक लोक खातात चुकीच्या पद्धतीने लसूण.! छोट्याशा चुकीमुळे होऊ शकते असे काही.!

२. चण्याच्या डाळीचा प्रयोग:- रात्री झोपण्यापूर्वी चण्याची डाळ भिजत घाला. सकाळी उठल्यानंतर भिजवलेल्या डाळीचे पाणी काढून थोडे गूळ मिसळा. किमान एक ते दोन आठवडे ते खाल्ल्यास कावीळ बरा होतो. कावीळ बरे करण्याचे इतरही अनेक मार्ग आहेत.

३. लसूण:- लसूण देखील कावीळ मध्ये खूप फायदेशीर आहे. म्हणून कमीतकमी चार लसूण सोलून घ्या आणि त्यांना थोडे दुध मिसळा. त्यात  200 ग्रॅम दूध घाला. आणि रुग्णाला रोज सेवन करायला सांगा याने तुमचा कावीळ मुळासकट नष्ट होईल.  कावीळ रोग चिंचेच्या सहाय्याने देखील बरा केला जाऊ शकतो.

४. चिंच:- चिंचे खाण्याआधी ती रात्री भिजत ठेवा. सकाळी उठल्यानंतर भिजलेली चिंचेचे पिळून त्याच्या साली काढा. चिंचेच्या उरलेल्या पाण्यामध्ये काली मिरची किंवा काळे मीठ टाकून २ आठवडे पिल्यास कावीळ रोग ठीक होण्यास मदत होते.

हे वाचा:   तुम्ही प्रेशर कुकर मध्ये अन्न बनवता का? मंग ही माहिती तुम्हाला माहित असणे आवश्यक आहे.! एकदा नक्की वाचा.!

५. आवळा रस आणि मध:- एक चमचा मधामध्ये ५० ग्राम ताज्या आवळ्याचा रस मिसळून , रोज किमान तीन आठवडे दररोज सकाळी खाल्ल्यास कावीळ दूर होतो.

कावीळा असताना काही गोष्टी टाळा: – कावीळच्या रूग्णांनी तळलेले पदार्थ, मैदा, उडीद डाळ, मिठाई, जास्त तिखट, मिठाई इत्यादी पदार्थ खाऊ नयेत.कावीळच्या रूग्णांनी भाज्या, खिचडी, फळे इत्यादी सहज पचण्यासारखे अन्न खावे. डाळिंब लिंबू आणि ऊस (रीड) कावीळमध्ये खूप फायदेशीर असतात.

मित्रांनो हा लेख तुम्हाला आवडला असेल तर नक्की लाईक करा आणि आपल्या मित्रांबरोबर शेयर करायला विसरू नका. तसेच आपली प्रतिक्रिया कमेंट करून नक्की कळवा.

टीप – या लेखात दिलेली माहिती आणि सूचना ही सर्वसामान्य माहितीवर आधारित आहे. 9xMarathi.In याची पुष्टी करत नाही. याची अंमलबजावणी करण्यापूर्वी तज्ज्ञांसोबत संपर्क साधावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *