सुखी वैवाहिक जीवनासाठी तुमच्या फ्रिज मध्ये ही फळे असायलाच हवीत.! ही फळे स्टॅमीना दुप्पट करू शकतात.! से’क्स करताना हे प्रॉब्लेम कधीच येणार नाहीत.!

आरोग्य

आजकाल अनेक गोष्टी सभोवताली घडताना दिसतात. धावपळीचे जीवन, ताणतणाव आणि खाण्याच्या चुकीच्या सवयी यांचा वाईट परिणाम लोकांच्या जीवनावर होत आहे. या सगळ्याचा जीवनशैलीवर परिणाम होत आहे, याशिवाय लोकांमध्ये से’क्स’ची इच्छाही कमी होत आहे. त्याच्या उपचारासाठी अनेकजण डॉक्टरांच्या फेऱ्याही मारतात.

पण आहारात काही खास गोष्टींचा समावेश करून तुम्ही तणावपूर्ण जीवनशैलीच्या दबावातून मुक्त होऊन तुमची से’क्स ड्राइव्ह सुधारू शकता. भोपळा आणि सूर्यफुलाच्या बिया, बदाम, शेंगदाणे, अक्रोड आणि इतर कोरड्या फळांमध्ये आवश्यक मोनोअनसॅच्युरेटेड फॅट्स असतात, जे शरीरात कोलेस्ट्रॉल तयार करतात. तुमचे से’क्स हार्मोन्स योग्यरित्या कार्य करण्यासाठी, शरीरात हे कोलेस्टेरॉल असणे आवश्यक आहे.

प्रथिने आणि फायबरने भरलेले ड्रायफ्रूट्स से’क्स पॉवर वाढवण्यासोबतच हृदय निरोगी ठेवतात. स्ट्रॉबेरीचा लाल रंग मूड सुधारण्यासाठी सर्वोत्तम मानला जातो. स्ट्रॉबेरीमध्ये ब जीवनसत्त्वे आणि फोलेट भरपूर प्रमाणात असतात, जे जन्मजात दोष टाळण्यास मदत करतात. याशिवाय यामध्ये आढळणारे व्हिटॅमिन सी से’क्स पॉवर वाढवण्याचे काम करते.

हे वाचा:   खरबूजाचा नको असलेला हिस्सा तुमचे आरोग्य सुधारेल.! याचे असे फायदे जे तुम्हाला या रखरखत्या उन्हापासून वाचवेल.!

रात्री झोपण्यापूर्वी ब्लूबेरी खाल्ल्याने तुम्हाला ऊर्जा मिळेल. स्ट्रॉबेरी आणि ब्लूबेरी रक्तवाहिन्या शिथिल करतात आणि नैसर्गिक व्हा’य’ग्रा म्हणून काम करतात. से’क्स ड्राईव्ह वाढवण्यासाठी डार्क चॉकलेट सुपरफूड म्हणून काम करते. डार्क चॉकलेटमध्ये फेनिलेथिलामाइन आढळते. ‘जर्नल ऑफ द अमेरिकन डायटेटिक असोसिएशन’मधील अभ्यासानुसार, फेनिलेथिलामाइन एंडोर्फिन हार्मोन्स तयार करते आणि या हार्मोनमुळे दोन व्यक्तींमधील से’क्स आणि आकर्षणाची भावना वाढते.

से’क्स करण्यापूर्वी तुम्ही कोणत्याही प्रकारच्या तणावाखाली असाल तर केळी खा. केळी मूड वाढवणारे न्यूरोकेमिकल सेरोटोनिन रक्तात पोहोचवते आणि मज्जासंस्था शांत करते. द ग्रेट लव्हर्स प्लेबुकचे लेखक लू पेजेट म्हणाले, ‘केळ्यामध्ये पोटॅशियम असते, ज्यामुळे स्नायूंची ताकद वाढते, जे से’क्स’साठी खूप उपयुक्त आहे.

हिरव्या भाज्यांमध्ये पौष्टिक घटक, जीवनसत्त्वे आणि खनिजे मुबलक प्रमाणात असतात. विशेषत: पालक हिरव्या भाज्या, ब्रोकोली आणि कोबी प्रजनन क्षमता आणि शु’क्रा’णूंची गुणवत्ता सुधारतात. जपानी संशोधकांच्या मते, पालक मॅग्नेशियमचा एक महत्त्वाचा स्रोत आहे, जो रक्तवाहिन्या पसरवतो. सुधारित रक्त प्रवाह, पुरुष आणि स्त्रियांमध्ये उत्तेजना निर्माण करते.

हे वाचा:   कितीही असू द्या कुरळे केस.! एक पावडरचा डब्बा तुमचे केस सुंदर बनवेल.! कुरळ्या केसांसाठी देशी जुगाड.!

अंजीर हे से’क्स ड्राईव्ह वाढवणारे अन्न मानले जाते. अंजीरला से’क्स स्नॅक्स देखील म्हणतात. फळे आणि भाज्यांच्या तुलनेत अंजीरमध्ये विरघळणारे आणि अघुलनशील फायबर असतात आणि ते से’क्स करण्याची क्षमता वाढवतात. अंजीरमध्ये पोटॅशियम, मॅग्नेशियम, लोह, मॅंगनीज, कॅल्शियम आणि अँटिऑक्सिडंट्ससह लैं’गिक आरोग्यासाठी महत्त्वपूर्ण पोषक तत्वांचा समावेश आहे.

जर तुम्हाला से’क्स ड्राईव्ह वाढवायची असेल तर कॉफी प्यायला सुरुवात करा कारण कॅफीन आरोग्यासाठीही अनेक प्रकारे फायदेशीर आहे. कॉफी प्यायल्यानंतर डोपामाइन मेंदूमधून बाहेर पडते. डोपामाइन हे एक न्यूरोकेमिकल आहे जे मेंदूमध्ये सतर्कता आणि आनंद वाढवण्यास मदत करते. अनेक रिसर्चमध्ये असे समोर आले आहे की दिवसातून 2 ते 3 कप कॉफी पिल्याने पुरुषांमध्ये से’क्स पॉवर वाढते.

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.