रक्तातली साखर आठवड्यात कमी नाही झाली तर बोला, या गोष्टी खूप महत्त्वाच्या आहेत.!

आरोग्य

चुकीचा आहार, वाईट दिनक्रम बर्‍याच रोगांचे कारण बनतात. मधुमेह देखील या आजारांपैकी एक आहे. आजकाल अनेक लोकांना मधुमेहाचा त्रास जाणवत आहे. मधुमेह पूर्णपणे कधीच बरा होऊ शकत नाही, परंतु तो नियंत्रित केला जाऊ शकतो. जेणेकरून मधुमेह असलेल्या व्यक्ती बाकी दुष्परिणामांपासून दूर राहतील. मधुमेहाच्या पेशंटच्या रक्तातील साखरेची पातळी वाढते.

जे वेळेवर नियंत्रित करावी लागते. साखरेच्या रुग्णाला त्याच्या रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रित करणे आवश्यक आहे. औषधांव्यतिरिक्त मधुमेहाच्या रुग्णांनीही आहारात काही गोष्टींचा समावेश केला पाहिजे. आहारात या गोष्टींचा समावेश केल्याने साखरेची पातळी नियंत्रणात येईल.

अळशीच्या बियांमध्ये फायबर आणि अल्फा लिनोलेनिक ऍसिड असते. दररोज त्याचे सेवन केल्यास रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रणात राहते तसेच कोलेस्टेरॉल नियंत्रित करण्यासही मदत होते. यासह जर आपण दररोज त्याचे सेवन केले तर हृदयविकाराचा धोका देखील कमी होतो.

हे वाचा:   पायाच्या टाचाच्या भेगा आता दोन मिनिटात होईल नष्ट.! आता तुम्हाला घरीच करायचे आहे हे एक काम.! सगळ्यात सोपा उपाय.!

दुधात कॅल्शियम आणि व्हिटॅमिन डी भरपूर प्रमाणात असतात. म्हणून, मधुमेहाच्या रुग्णाने आहारात दुधाचा समावेश करणे आवश्यक आहे. यासह, आपण इतर डेअरी उत्पादने देखील वापरू शकता ज्यात चीज आणि दही देखील आहे. आयुर्वेदात मधुमेहावर लवंग लाभदायी असल्याचे सांगितले आहे. रक्तातील साखरेचे प्रमाण नियंत्रित करण्यासाठी लवंग लाभदायी ठरते.

खारीक आरोग्यासाठी उत्कृष्ट आहेत. यात मधुमेहाच्या रुग्णांना आवश्यक असलेल्या फायबरचे प्रमाणही जास्त असते. एका संशोधनानुसार अँटी-ऑक्सीडंट्स खारकांमध्ये आढळतात जे अँटी-डायबेटिकसारखे कार्य करतात. मधुमेह झालेल्या व्यक्तींनी बदाम खाल्ल्यास त्यांची साखरेची पातळी नियंत्रणात राहते. जेवणानंतर रक्तात वाढणारी साखरेची पातळी कमी करण्याची ताकद बदामात आहे.

मधुमेह रूग्णांनी त्यांच्या आहारात सोयाबीनचा देखील समावेश केला पाहिजे. तसेच ते कॅल्शियम आणि फायबर समृद्ध आहे. हे रक्तातील साखरेची पातळी नियंत्रित करण्यास मदत करेल. मधुमेहींनी आहारातून निरनिराळ्या प्रकारच्या डाळी घेतल्यामुळे त्यांच्या शरीराला पुरेशा फायबर्सचा पूरवठा होतो. काही डाळी मधुमेहामध्ये फायदेशीर ठरतात.

हे वाचा:   आपल्या मुलांना या पाच गोष्टी नक्की नक्की शिकवा, यातच दिसतील तुमचे संस्कार.!

तसेच जांभळाच्या बिया सुद्धा मधुमेहींना खूप उपयुक्त असतात. तसेच मधुमेह असलेल्या व्यक्तींनी नियमित व्यायाम करणे चांगले असते. व्यायाम केल्याने अन्नपचनास मदत होते. आणि शरीर कोणत्याही आजारापासून दूर राहते. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

सूचना- आम्ही आज ज्या टिप्स दिल्या आहेत त्या सामान्य उपयोगाच्या टिप्स आहेत. एखाद्या आजाराने संक्रमित असल्यास कोणत्याही डॉक्टर किंवा मेडिकल प्रोफेशनलच्या सल्ल्याशिवाय हे उपाय करु नका.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *