आपले घोरणे जगाला नका दाखवू.! आजच आजमावून बघा हा उपाय.! घोरणे होईल कायमचे बंद.!

आरोग्य

रात्री झोपेत घोरणे हे अनेक लोकांना याची समस्या असते. झोपेत घोरणे तसे चुकी नाही परंतु अनेकदा याचा अनेकांना त्रास होत असतो. अशा वेळी काही घरगुती उपाय करून तुम्ही घोरणे कायमचे बंद करू शकता यासाठी नेमके काय करायचे आहे हे आपण आजच्या या लेखात बघणार आहोत. घोरणे कायमचे बंद झाल्याशिवाय राहणार नाही.

घोरण्याची समस्या खूप सामान्य आहे. प्रत्येक घरात असा एक सदस्य नक्कीच असतो ज्याच्या घोरण्यामुळे रात्री झोप येत नाही. अशा स्थितीत तुम्ही त्यांना अनुलोम-विलोम करायला सांगितल्यास तुमची लवकरच सुटका होईल. असे केल्याने सायनसची समस्याही दूर होते. तिथे झोपही चांगली लागते. त्यामुळे तुम्हाला सुध्दा अशी समस्या असेल तर हे काम नक्की करा.

हे योग आसन रोगप्रतिकारक शक्ती मजबूत करण्यासाठी देखील उपयुक्त आहे. याशिवाय, हे सामान्य खोकला आणि सर्दी यांसारख्या विषाणूंशी लढण्यासाठी देखील मदत करते. अनुलोम-विलोम केल्याने पचनक्रियाही चांगली होते. असे केल्याने बद्धकोष्ठतेचा त्रास होत नाही. हा व्यायाम रक्तदाब राखण्यासाठीही काम करतो. शिवाय, या योग आसनामुळे आपली एकाग्रताही सुधारते.

हे वाचा:   अभ्यासातून स्पष्ट झाले आहे जी लोक हे फळे सतत खात असतात त्यांना चमचाभरही रक्त कमी पडत नाही.! कारण हे फळे आहेत रक्त बनवण्याची फॅक्टरीच.!

अनुलोम-विलोम केल्याने भूकही चांगली लागते. हे ऊतक सक्रिय करण्यासाठी देखील उपयुक्त आहे. असे केल्याने शरीर ऊर्जावान राहते. अनुलोम-विलोम केल्याने हृदयाचे आरोग्यही चांगले राहते. हे अवरोध आणि धमन्या साफ करण्याचे देखील कार्य करते. नाकात कफ येणे, संसर्ग होणे, नाकाचे हाड मोठे होणे किंवा श्वासनलिकेतील अडथळा यामुळेही घोरणे होऊ शकते.

पीजीआयनुसार, सर्व प्रथम लोकांना वजन कमी करण्यास सांगितले जाते. असे अभ्यास आहेत की 5 किलो वजन कमी केल्याने घोरणे 30 टक्के कमी होते. एक विशेष प्रकारचे उपकरण आहे, जे व्यक्तीला रात्री झोपण्यासाठी ठेवावे लागते. यामुळे पवननलिकेचा अडथळा थांबतो, परंतु यामध्ये अडचण अशी आहे की ती सतत लावावी लागते.

समस्या गंभीर असल्यास शस्त्रक्रियेच्या पर्यायाचा विचार केला जाऊ शकतो. शस्त्रक्रियेपूर्वी चाचणी केली जाते, ज्याला औषध-प्रेरित स्लीप एंडोस्कोपी म्हणतात. यामध्ये रुग्णाला झोपण्यासाठी आणि श्वास कोठे थांबतो हे शोधण्यासाठी औषध दिले जाते. त्यानंतर ऑपरेशन केले जाते. जर हा लेख आवडला असेल तर तुमच्या मित्र-मैत्रिणींना शेअर करायला विसरू नका. तसेच अशाच प्रकारच्या अनेक नवनवीन प्रकारच्या माहितीसाठी आमच्या फेसबुक पेज ला लाईक करायला विसरु नका.

हे वाचा:   १०० आजारांवर करावा एकच इलाज, कुठलाही आजार येऊद्या यापुढे नाही टिकणार, इम्यूनिटी पावर दुप्पट होणार.!

Disclaimer: या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *